Chấn thương Gấp. Các anh giúp em

Tình hình là em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym được hơn 2 tuần rồi ạ. 3 ngày đầu mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cũng mỏi cơ, nhưng rồi hết luôn. E mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên cũng chỉ gập bụng , đẩy tạ nằm, mỗi bên ban đầu là 10Kg, h là 15kg . Nhưng khoảng gần 1 tuần nay khuỷu tay bên phải của e bị đau khi đẩy tạ nằm. Nâng 10kg mỗi bên thì ko sao, nhưng tầm 15kg mà dùng sức khi hạ thanh tạ xuống ngang ngực là khuỷu tay bên phải của e đau lắm ạ, và có cảm giác có cái dây chăng nào đó ở khuỷu nó bị căng ra trượt qua trượt lại, . Vậy e có phải đi bác sĩ ko ạ, có phải nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không các anh . Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc có 2 tuần đã nghỉ thì :(.
Bình thường ko đau, mà chỉ khi đẩy tạ nằm hơi nặng xíu mà khi hạ tạ ngang ngực e mới đau thôi ạ . :((

Last edited by a moderator:
chắc bạn cầm tay hẹp đúng không,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế ăn vào tay sau nhiều hơn,không khởi động kĩ sẽ đau cái dây đấy.trước mình bị 1 lần rồi,nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực,tay sau khoảng gần 1 tuần là hết,và nhớ cần khởi động kĩ

chắc bạn cầm tay hẹp đúng không,bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế ăn vào tay sau nhiều hơn,không khởi động kĩ sẽ đau cái dây đấy.trước mình bị 1 lần rồi,nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngực,tay sau khoảng gần 1 tuần là hết,và nhớ cần khởi động kĩ
Dạ cám ơn anh đã trả lời
Em để 2 tay rộng lắm, ngang với vai ạ . Đúng là e khởi động chỉ tầm 5 phút thôi ạ . E cũng có nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 ngày , nâng nhẹ nhẹ thấy ko sao, mà nặng phát nó lại đau lo quá, chỉ sợ bị làm sao :(. Thế là chỉ cần nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần này 1 tuần thôi chứ ko cần đi bác sĩ ạ anh. Lúc bình thường e sờ nắn vào cũng ko thấy đau gì, chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mới đau

không sao đâu bạn,trước mình cũng bị rồi mà,bạn chuyển sang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chân vai xô ....,trừ ngực tay sau ,lúc nào hết đau thì mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp

Dạ cám ơn anh đã trả lời
Em để 2 tay rộng lắm, ngang với vai ạ . Đúng là e khởi động chỉ tầm 5 phút thôi ạ . E cũng có nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 2 ngày , nâng nhẹ nhẹ thấy ko sao, mà nặng phát nó lại đau lo quá, chỉ sợ bị làm sao :(. Thế là chỉ cần nghỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần này 1 tuần thôi chứ ko cần đi bác sĩ ạ anh. Lúc bình thường e sờ nắn vào cũng ko thấy đau gì, chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mới đau
để tay ngang vs vai thì quả thật là quá rộng luôn :)))

mình nghĩ đau khuỷa tay là do lúc bạn nhấc tạ ra khỏi giá sai kĩ thuật,hoặc lúc đẩy cao lên thì khóa khớp dẫn đến chấn thương,còn tai bằng vai chả lquan đến đau khuỷu tay vì động tác close grip benchpress còn cầm hẹp hơn vai mà có sao đâu

Khỏe thế mới 2 tuần mà mỗi bên 15kg r , cũg có thể nhẹ r lên nặng nhanh mới đau đấy

Bạn đẩy tạ sai kỹ thuật và cách cầm và dùng lực tay quá nhìu để nâng tạ lên

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Cũng có thể là bị cái này
1 cái nhìn tổng quan hơn
và chỉ có cách là mổ thôi
Để mà không bị đau thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít rep thôi, từ 5 đổ lại

Cám ơn các anh đã quan tâm ạ.
- E quên mất, ko phải ngang vai mà rộng hơn ạ, e cầm đúng 2 phần nhám nhám trên thanh tạ ý ạ :D
- ĐẨy lên cao khóa khớp có phải là đẩy lên cao hết cỡ và khuỷu tay thẳng ra ko ạ, thế thì đúng là e làm vậy rồi. Đẩy mấy lần e mệt quá nên giữ thẳng như thế 1 lúc lại sức rồi nâng vài lần nữa, chắc do vậy quá :(

theo mình thì cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp đi đừng nghỉ, thay vì đẩy 15kg thì bây giờ bạn đẩy 5kg thôi. bản thân mình lúc đầu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cũng đau giống bạn nhưng cũng cố ko nghỉ nếu ko đẩy nặng đc thì đẩy nhẹ, nhẹ ko đc thì đẩy thanh đòn thôi. bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều quen nên bây giờ ko thấy đau nữa. còn cái vụ khóa khớp thì lúc đầu mình cũng khóa lại nhưng tham khảo trên đây thì nọi người khuyên ko nên khóa nên đang sửa. mỗi lần đau hay nản ko muốn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì bạn cứ nghĩ là: chính bạn là người mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nên bạn phải cố gắng hơn mọi người (y). đó là những ý kiến riêng của mình thôi :D

anhlong1122

Dragonborn
Ban Quản Trị
Cám ơn các anh đã quan tâm ạ.
- E quên mất, ko phải ngang vai mà rộng hơn ạ, e cầm đúng 2 phần nhám nhám trên thanh tạ ý ạ :D
- ĐẨy lên cao khóa khớp có phải là đẩy lên cao hết cỡ và khuỷu tay thẳng ra ko ạ, thế thì đúng là e làm vậy rồi. Đẩy mấy lần e mệt quá nên giữ thẳng như thế 1 lúc lại sức rồi nâng vài lần nữa, chắc do vậy quá :(
Tất cả những người thi đấu bench press đều thẳng tay, và họ đẩy đến cả 300..400 kg nhé :v

bạn sjkura cho mình hỏi với. mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cũng bị giống bạn mình định đi khám bác sĩ, bạn cho mình hỏi 2 năm trước bạn có tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không và bạn có khỏi bị đau không?

bạn sjkura cho mình hỏi với. mình mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ cũng bị giống bạn mình định đi khám bác sĩ, bạn cho mình hỏi 2 năm trước bạn có tiếp tục bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào không và bạn có khỏi bị đau không?
Mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình cũng bị vậy. Tập đau thì bạn nghỉ mai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp. Từ từ hết thôi bạn