Low carb Nhật ký giảm cân của cún béo xinh

Giỏi vậy ta .... E định xuống bao nhiêu thì dừng? Chị nói này, 1 tháng nay chị hầu như k giảm kg nào, mà bạn chị đi công tác 1 tháng về ai cũng nói giảm cân nữa hả, nhìn gọn hẳn :D chỉ có chị tự hoang mang là ng ta nịnh hay an ủi mik đây ta? Số đo giảm thiệt chị mới tin ng ta nói thật, em k nên ép cân xuống quá, để da đàn hồi nữa chứ, nếu chị là em chị sẽ thêm carb dần và tăng thể dục cho cơ thể săn chắc, khi ổn định nếu chưa vừa ý chị sẽ làm lại 1 tour nữa, tránh bị ép cân quá sẽ cuồng ăn và mập trở lại đó.
Vâng ạ :) Về mức cân nặng để dừng lại thì thực sự e ko có một mức cố định nào cả chị ạ :). Em chỉ nhớ rằng có lần em đọc được định nghĩa về béo, đơn giản là nếu lấy tay bóp vào bụng mà thấy nhiều mỡ tức là béo ;). Đến tận bây giờ chỉ cần nhìn vào bụng mình thôi em vẫn thấy núng nính chứ chưa cần bóp, nhất là hai bên hông ý ạ :cautious:. Nên mục tiêu của em là giảm tới khi nào bụng bớt được cái cọc mỡ hai bên hông và mặc quần áo thực sự thoải mái :whistle:. Tất nhiên trên người thì vẫn phải có mỡ ở mức vừa phải, chứ khô đét như cái cây thì tởm lắm :eek:. Lần đầu tiên em được nhìn thấy cái cơ bụng của em sau hai tuần của giai đoạn 1 LC, em sướng phát điên chị ạ :LOL:. Đúng như kiểu bạn cũ lâu rồi không thấy mặt ý :joyful:.

Về cái sự giảm nhiều so với jai đoạn trước thì em nghĩ là do em tăng cái cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT lên chị ạ. Mỗi lần chạy HIIT xong chỉ muốn lăn ra nằm im, kệ ra sao thì ra :dead:. Phải "yêu" nàng HIIT em có sung sướng gì đâu :facepalm:, cơ mà công nhận là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của nó hiệu quả thật :nailbiting:.

Có cái trở ngại lớn nhất của LC là phải kiêng khem carb các kiểu nên khó đi chơi quá, đặc biệt là đi tán gái :banghead:. Đi chơi mà cứ ngại ăn này nọ cũng kỳ, với lại làm người ta mất tự nhiên :shy:. Em nghĩ cái này là nhược điểm lớn nhất của LC mà chưa ai nghĩ ra cách cái tiến :X3:

Vâng ạ :) Về mức cân nặng để dừng lại thì thực sự e ko có một mức cố định nào cả chị ạ :). Em chỉ nhớ rằng có lần em đọc được định nghĩa về béo, đơn giản là nếu lấy tay bóp vào bụng mà thấy nhiều mỡ tức là béo ;). Đến tận bây giờ chỉ cần nhìn vào bụng mình thôi em vẫn thấy núng nính chứ chưa cần bóp, nhất là hai bên hông ý ạ :cautious:. Nên mục tiêu của em là giảm tới khi nào bụng bớt được cái cọc mỡ hai bên hông và mặc quần áo thực sự thoải mái :whistle:. Tất nhiên trên người thì vẫn phải có mỡ ở mức vừa phải, chứ khô đét như cái cây thì tởm lắm :eek:. Lần đầu tiên em được nhìn thấy cái cơ bụng của em sau hai tuần của giai đoạn 1 LC, em sướng phát điên chị ạ :LOL:. Đúng như kiểu bạn cũ lâu rồi không thấy mặt ý :joyful:.

Về cái sự giảm nhiều so với jai đoạn trước thì em nghĩ là do em tăng cái cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT lên chị ạ. Mỗi lần chạy HIIT xong chỉ muốn lăn ra nằm im, kệ ra sao thì ra :dead:. Phải "yêu" nàng HIIT em có sung sướng gì đâu :facepalm:, cơ mà công nhận là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của nó hiệu quả thật :nailbiting:.

Có cái trở ngại lớn nhất của LC là phải kiêng khem carb các kiểu nên khó đi chơi quá, đặc biệt là đi tán gái :banghead:. Đi chơi mà cứ ngại ăn này nọ cũng kỳ, với lại làm người ta mất tự nhiên :shy:. Em nghĩ cái này là nhược điểm lớn nhất của LC mà chưa ai nghĩ ra cách cái tiến :X3:
Chị ăn chơi nhậu nhẹt bình thường :) đi về xài cho hết cái lũ glycogen trc khi ngủ là đc em ah ....

Mà con trai ốm quá nhìn nhỏ con lắm em :) chị nghĩ nếu muốn k nhìn thấy mỡ bụng thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym ăn uống lành mạnh để tăng cơ chứ k phải ăn LC và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Hiit, sợ chưa thấy cơ bụng mà toàn thấy da thừa :)

Quên xừ mất, cả nhà cho em hỏi là ăn món thịt bò sốt vang có bị dính carb ko ạ :( ? Em định đổi món nên muốn nhờ mẹ nấu món này, nhưng ngặt cái muốn nấu cho ngon thì phải có ngũ vị hương và bột sắn dây :happy:. Bột sắn dây thì tất nhiên bảo mẹ bỏ đi rùi :banhappy:, cơ mà cái ngũ vị hương thì ko biết có tí carb nào nữa ko ạ :unsure:. Nếu mà đổi được sang món này thì tốt quá :whistle:

Quên xừ mất, cả nhà cho em hỏi là ăn món thịt bò sốt vang có bị dính carb ko ạ :( ? Em định đổi món nên muốn nhờ mẹ nấu món này, nhưng ngặt cái muốn nấu cho ngon thì phải có ngũ vị hương và bột sắn dây :happy:. Bột sắn dây thì tất nhiên bảo mẹ bỏ đi rùi :banhappy:, cơ mà cái ngũ vị hương thì ko biết có tí carb nào nữa ko ạ :unsure:. Nếu mà đổi được sang món này thì tốt quá :whistle:
thỉnh thoảng e vẫn ăn,ngũ vị hương thì khi nấu bò đều hay có,e nghĩ là không sao đâu,với lại nếu có 1 tý.cũng không lên cân được

Gia vị thoải mái, bột sắn ăn luôn, k ăn cả trăm gram đâu, chị ăn hoài, k ăn khoai thôi, ăn cà rốt vs thịt là đc.

vậy,e ăn ốc xào dừa được không chị,ốc xào dừa nó mới ngon,bùi béo,e sợ nên k giám bỏ dừa vào
Chị k biết, em ăn nó k lên cân thì đc ... 1 ngày k thể lên 2,3 kg đâu nên ăn hạn chế số lượng là đc, ăn bậy chỉ giảm tốc độ giảm cân chứ k vượt kcal sao tăng cân đc .... Chị mang tiếng ăn kiêng chứ iu đời lắm vì ăn tùm lum, nhưng ít thôi, k vượt quá 100gram dù đoá có là gì đi thì mai ăn tiếp cũng k mất đi đâu mà :)

Ngày thứ 37, 28/10/2014

Em chúc cả nhà ngày mới tốt lành và LC năng suất ạ :D

Hôm qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT mệt quá, mệt hơn mọi hôm :dead:. Mặc dù vẫn là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với cường độ như mọi ngày :whistle:. Có lẽ tại ngày hqua đi làm phải cày cuốc nhiều hơn mọi ngày chăng :banghead:

Quả là cái gì cũng có giá của nó. Muốn có được thành quả hôm nay thì phải đổ mồ hôi và công sức ở ngày hqua :hungover:. Càng đi theo LC thì em càng cảm thấy cảm phục những tấm gương giảm cân mà báo chí vẫn hay đăng :snaphappy:. Mình mới theo một chút đã kêu gào mệt mỏi rồi :wtf:, nhưng những vất vả họ đã trải qua còn bằng vạn lần mình :nailbiting:.

Cho em xin phép up mấy cái ảnh để làm nhật ký hình ảnh và cũng để ghi nhớ luôn ạ. Có cái ảnh bán nude, mong cả nhà đừng cười :p

Đây là "thành quả" sau HIIT ạ :cry:

photo (5).JPG photo (6).JPG photo (4).JPG

Còn cái này là thể trạng của em hiện tại :shifty:

photo (7).JPG

Attachments

Ngày thứ 37, 28/10/2014

Hôm qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT mệt quá, mệt hơn mọi hôm :dead:. Mặc dù vẫn là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với cường độ như mọi ngày :whistle:. Có lẽ tại ngày hqua đi làm phải cày cuốc nhiều hơn mọi ngày chăng :banghead:

Quả là cái gì cũng có giá của nó. Muốn có được thành quả hôm nay thì phải đổ mồ hôi và công sức ở ngày hqua :hungover:. Càng đi theo LC thì em càng cảm thấy cảm phục những tấm gương giảm cân mà báo chí vẫn hay đăng :snaphappy:. Mình mới theo một chút đã kêu gào mệt mỏi rồi :wtf:, nhưng những vất vả họ đã trải qua còn bằng vạn lần mình :nailbiting:.

Cho em xin phép up mấy cái ảnh để làm nhật ký hình ảnh và cũng để ghi nhớ luôn ạ. Có cái ảnh bán nude, mong cả nhà đừng cười :p

Xem đính kèm 79365 Xem đính kèm 79366 Xem đính kèm 79367

Xem đính kèm 79368
đi cắt tóc cho nó trẻ ra anh ơi:):)

Ngày thứ 37, 28/10/2014

Xem đính kèm 79365 Xem đính kèm 79366 Xem đính kèm 79367

Xem đính kèm 79368
Em nên nạp lại carb or em giảm cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT lại, mất cơ đấy, k có phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều là tốt đâu. Trừ khi ép cân hành xác mới bị cảm giác kiểu như em thôi, chị k chuyên gia gì hết nhưng tăng giảm nhiều lần chị biết, càng cố gắng càng mệt mỏi, cứ để tự nhiên để cả tinh thần lẫn thể chất thích nghi đc thì em sẽ k bao giờ tăng trở lại đâu.

Em nên nạp lại carb or em giảm cường độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT lại, mất cơ đấy, k có phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều là tốt đâu. Trừ khi ép cân hành xác mới bị cảm giác kiểu như em thôi, chị k chuyên gia gì hết nhưng tăng giảm nhiều lần chị biết, càng cố gắng càng mệt mỏi, cứ để tự nhiên để cả tinh thần lẫn thể chất thích nghi đc thì em sẽ k bao giờ tăng trở lại đâu.

Vâng ạ, có lẽ là tại em hơi cực đoan thật chị ạ :unsure:. Em vẫn biết cái tính em nó như vậy rồi, làm cái gì thì cũng phải cố làm cho bằng được :bored:. Nên nhiều khi hơi bị quá :confused:

Ngoài lề chút, chị trưởng phòng thấy em xanh xao nên kêu em uống thuốc bổ của chị ấy, cho cả hai hộp to đùng luôn :). Đúng là số em may nên có trưởng phòng tâm lý như thế (y). Up tạm mấy cái ảnh lên để khoe khoang với mọi người tí ạ :joyful:

photo (4).JPG photo (5).JPG photo (6).JPG

2 ngày LC nghiêm chỉnh rồi,đến tối mẹ pha gói mỳ tôm,ngửi mùi thèm quá luôn,cuối cùng cũng không cưỡng lại được,pha nửa gói mỳ + 1 quả trứng,ăn cho đã thèm,:cry::cry::cry:
ăn xong mới hối hận:banghead::banghead:

Qua lễ halowen mình sẽ lc lại từ đau, k lẽ mọi ng ai cũng giảm được còn mình thì k, sai thì làm lại vậy, mất 3 thag mà giảm được mỗi có 2 cân :(

thêm tý động lực cho chị @Cún Béo Xinh
hôm nay là ngày thứ 71 theo LC,2 tuần gần đây,ăn uống linh tinh nên nó không giảm mà lại tăng nữa,cân nặng hiện tại 74kg,đã giảm được 13kg so với trước đây là 87kg,mục tiêu cuối cùng là 67-68kg(từ giờ đến tết để ăn bánh chưng)

chưa đi hết đường nhưng đến bây giờ cũng đã rất vui,rất hạnh phúc vì đã làm được điều mà trước đây chỉ ngồi nghĩ chứ chưa bao giờ thực hiện được,bàn chất tích cách thì vẫn thế nhưng ngoại hình đã có ít nhiều thay đổi,người gọn hơn,tóc cắt khác đi,ăn mặc cũng khác+bỏ kính đi.f5 lại bản thân tý:D:D

nhà e làm buôn bán kinh doanh,khách cũng khá đông,khách quen cũng không ít,sau hơn 1 tháng bế quan luyện công,mấy hôm nay đã ra ốt lại,ngạc nhiên khi ai cũng nhìn mình như người khác.nhiều khách còn không tin,cứ hỏi thằng béo trước đây đâu,rồi anh em sinh đôi à,mày uống thuốc nhin ăn hay sao xuống nhanh vậy,..v..v..nhiều người không tin trong thời gian ngắn mà e có thể giảm nhiều đến vậy;);)

cái cảm giác mọi người nhìn,hỏi han như vậy,,thật sự rất vui và hạnh phúc,cũng là động lực cho e thực hiện nốt phần còn lại
cũng phải cảm ơn tất cả mọi người trong bài này đã cùng tâm sự,chia sẻ,giải đáp những thắc mắc của e:love::love: