Low carb Nhật ký giảm cân của cún béo xinh

vậy e có thể ăn 1 gói mỳ tôm hoặc 1 cái bánh mì/1 ngày được không chị,còm thì không thèm nhưng thèm mì tôm quá:confused::confused:
giống em, thích mì, mà mì tôm toàm carb w fat xấu.
Ăn cơm trc 2:00pm nha mấy nhóc, ít thôi, 1 chén thì tầm 50gram carb, chưa đủ tích mỡ nếu vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đều chỉ cung cấp glycogen cho cơ bắp thoai,vậy cũng có thể xem như LC 50 :)
@chacaidoseve chị k bik tại sao hết vì chị ghiền bánh kem chè kinh lắm!!!!
đa số em ăn sáng mới có carb để có sức học ko à chị :D. tuần này em khá nghiêm chỉnh để t3 tuần sau từ 70kis còn bao nhiu kí :)))

xin thú tội ngày hum qua lại lên cơn cuồng ăn vặt ăn như mún nhai nuốt cả thế giới:hungover:Hôm nay là đầu tháng quyết cố gắng hơn :X3:

Hàng ngày, lượng thực phẩm bạn ăn uống không được tiêu hóa hay nói cách khác là tiêu hóa chậm cũng khiến cân nặng của bạn tăng cao. Nếu bạn kém tiêu hóa thì có thể chú ý bổ sung nước, chất xơ trong thực đơn hàng ngày.

Bạn cũng cần chú ý đến chất dinh dưỡng trong chế độ ăn. Nếu thiếu vitamin D, magie hay sắt có thể làm tổn hại đến hệ thống miễn dịch, giảm năng lượng hay thay đổi sự trao đổi chất của bạn. Vì thế bạn hãy tăng cường lượng sắt bằng các loại thịt đỏ và rau bina, bổ sung magie bằng quả hạch trong chế độ ăn hàng ngày.
@đức huy 1995 tham quá, chị nói 1 tháng 4kg mà

hôm nay đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại bữa đầu,sung sức làm 1 mạch 5,5km luôn,speed 10 tăng đều đến 14 luôn,:LOL::LOL::LOL:

hôm nay đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại bữa đầu,sung sức làm 1 mạch 5,5km luôn,speed 10 tăng đều đến 14 luôn,:LOL::LOL::LOL:
bh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào qua tuần 2 beta của t25 r, mua 2 cục tạ 5ki, ko ra gym nữa lun :))
Hàng ngày, lượng thực phẩm bạn ăn uống không được tiêu hóa hay nói cách khác là tiêu hóa chậm cũng khiến cân nặng của bạn tăng cao. Nếu bạn kém tiêu hóa thì có thể chú ý bổ sung nước, chất xơ trong thực đơn hàng ngày.

Bạn cũng cần chú ý đến chất dinh dưỡng trong chế độ ăn. Nếu thiếu vitamin D, magie hay sắt có thể làm tổn hại đến hệ thống miễn dịch, giảm năng lượng hay thay đổi sự trao đổi chất của bạn. Vì thế bạn hãy tăng cường lượng sắt bằng các loại thịt đỏ và rau bina, bổ sung magie bằng quả hạch trong chế độ ăn hàng ngày.
@đức huy 1995 tham quá, chị nói 1 tháng 4kg mà
dạ, em 2 tháng mới 5ki lận chị :(( mong là đc vi e từ 80 xuong 70 có 2 tháng, chắc do nước nên lẹ :D

chạy bộ thì chỉ tuần 3 buổi,4 buổi còn lại e chưa biết bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cái gì cho nó đốt mỡ

t25 thì phải hết tháng mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lại được chú à,h đang kiếm bài gì đơn giản,nhẹ nhàng hơn tý,chứ chạy bộ tuần 3 lần thấy ít quá

tuần 4 buổi chạy,còn 3 buổi còn lại chưa biết bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gì cho hết tháng chị ạ
google gõ lunge workout, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đó nhẹ nhàng, tốt calo nhìu á, nếu ít qua chơi combo lun, lunge+squat+abs -> đang lên lịch cho bạn gái vậy nà :))

Ngày thứ 43, 03/11/2014

Chúc cả nhà tuần mới làm việc năng suất ạ ;). Tuần nay ở ngoài này cơn gió mùa đầu tiên về rồi, đi đường trong cái se se lạnh thích thế :p

Tuần vừa qua em đã trở lại quỹ đạo Lowcarb bình thường, khi giảm được 0.4 kg. Cân nặng hiện tại bây giờ của em là 55.8 kg, so với tuần trước là 56.2 kg :)

Mong là phong độ sẽ được duy trì :D

Lần sửa cuối:
Các đồng chí cho em hỏi tí
Em LC triệt để được 16 ngày, rồi đợt vừa rồi đi chơi với bạn xả liên tiếp 3 hôm liền T.T thật sự là ăn rất nhiều luôn mà toàn đồ high carb. Em cao m6 nặng 50kg. Giờ có cần 2 tuần lại từ đầu k hay cứ 6-1 luôn ạ :-ss

Hôm nay đii làm trên cty có ng thấy mình ăn mỗi thịt và rau k liền hỏi mình LC hả, và có vẻ ủng hộ ... hehe lâu lâu mới có ng biết đến kiểu này, thấy cũng vui vui :)
@LeThyYen bữa nay cậu chạy được bao nhiêu km rồi, chiều đi làm về mình cũng phải chạy thôi, cả tuần trước mình toàn đi bộ thui, vì cty mình có triển lãm nên cả tuần trước cứ đi nhog nhong, k có ngồi văn phòng nên mỏi chân k chạy nổi, h lại chạy thôi
@chip chip cái này khó nói lắm em, để biết chính xác thì mua que thử keto, k thì cứ Lc triệt dể lại chừng 1-2 tuần là lại keto thôi :D

[/QUOTE]@chip chip cái này khó nói lắm em, để biết chính xác thì mua que thử keto, k thì cứ Lc triệt dể lại chừng 1-2 tuần là lại keto thôi :D[/QUOTE]
Chị ơi ở HN chị biết chỗ nào bán lẻ que keto ( tầm 10-20 cái ) mà ship tận nơi chị chỉ em với ạ :D em còn sv nên mua cả lọ tốn lắm hehe

Ngày thứ 43, 03/10/2014

Chúc cả nhà tuần mới làm việc năng suất ạ ;). Tuần nay ở ngoài này cơn gió mùa đầu tiên về rồi, đi đường trong cái se se lạnh thích thế :p

Tuần vừa qua em đã trở lại quỹ đạo Lowcarb bình thường, khi giảm được 0.4 kg. Cân nặng hiện tại bây giờ của em là 55.8 kg, so với tuần trước là 56.2 kg :)

Mong là phong độ sẽ được duy trì :D
:) em nên thêm carb dần dần cho cơ thể quen đi, carb với lượng vừa phải ngoài nuôi sống các tế bào hồng cầu thì còn bổ sung glycogen cho cơ bắp rất tốt cho bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đó, nhất là HIIT, em tăng từng tuần đi, trước hoặc sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là ổn, k ảnh hưởng mấy đâu.

@chip chip cái này khó nói lắm em, để biết chính xác thì mua que thử keto, k thì cứ Lc triệt dể lại chừng 1-2 tuần là lại keto thôi :D[/QUOTE]
Chị ơi ở HN chị biết chỗ nào bán lẻ que keto ( tầm 10-20 cái ) mà ship tận nơi chị chỉ em với ạ :D em còn sv nên mua cả lọ tốn lắm hehe[/QUOTE]
que e mua cả hộp đi, vì que khó bảo quản lắm do giấy thử dễ bị hư, em mua lẻ ko ai bán đâu, mà dễ bị mất tác dụng nữa.

Hôm nay đii làm trên cty có ng thấy mình ăn mỗi thịt và rau k liền hỏi mình LC hả, và có vẻ ủng hộ ... hehe lâu lâu mới có ng biết đến kiểu này, thấy cũng vui vui :)
@LeThyYen bữa nay cậu chạy được bao nhiêu km rồi, chiều đi làm về mình cũng phải chạy thôi, cả tuần trước mình toàn đi bộ thui, vì cty mình có triển lãm nên cả tuần trước cứ đi nhog nhong, k có ngồi văn phòng nên mỏi chân k chạy nổi, h lại chạy thôi
@chip chip cái này khó nói lắm em, để biết chính xác thì mua que thử keto, k thì cứ Lc triệt dể lại chừng 1-2 tuần là lại keto thôi :D
tớ chạy đc 5 km, đi bộ 1km, tốc độ 6km/h thôi, nhiêu đó hết 1 tiếng :D tớ chạy luân phiên sáng chiều, ví dụ ngày 1: sáng, ngày 2: chiều, ngày 3 nghỉ, ngày 4 sáng, ngày 5 chiều, ngày 6 nghỉ cứ vậy thôi, tại ăn LC tớ cutting nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên tục ko nổi, chạy đuối lắm, còn cách 2 ngày thì chậm quá nên chọn cách 1 ngày rưỡi, cũng là đổi giờ cho cơ thể không bị ì :D

Cảm ơn chuyên gia @LeThyYen đã tư vấn cho em ;). Cái này chị cho e hỏi chi tiết hơn với:

- Vì cả ngày phải đi làm nên thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT của em thường là sau giờ tan làm, từ khoảng 7h đến 7 rưỡi TỐI. Vậy thì nên tăng carb trước hay sau khoảng thời gian này hả chị ? Vì em sợ em ăn vào khoảng từ 7 rưỡi tối trở đi cơ thể nó lại tích mỡ ý chị, hix :unsure:. Và nên ăn trước (hay sau) khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT bao lâu hả chị ? Một tuần e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 4 buổi HIIT thì tăng carb 4 buổi thôi hay là tăng đủ cả 7 ngày ạ

- Để tăng carb thì chị thường ăn gì ạ ? Số lượng là bao nhiêu ? Em hỏi để áp luôn vào cho em, đỡ phải cân đo tính toán lượng carb :whistle:. Như mọi người theo LC thì e cũng thèm carb điên cuồng, đặc biệt là tinh bột. Hôm qua đi ngoài đường nhìn vào cửa hàng, thấy ngta để trưng bày bánh dày nhân đỗ xanh mà tí nữa xông vào đạp phá cửa hiệu vì thèm :cautious:.

Lần sửa cuối:
Cảm ơn chuyên gia @LeThyYen đã tư vấn cho em ;). Cái này chị cho e hỏi chi tiết hơn với:

- Vì cả ngày phải đi làm nên thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT của em thường là sau giờ tan làm, từ khoảng 7h đến 7 rưỡi TỐI. Vậy thì nên tăng carb trước hay sau khoảng thời gian này hả chị ? Vì em sợ em ăn vào khoảng từ 7 rưỡi tối trở đi cơ thể nó lại tích mỡ ý chị, hix :unsure:. Và nên ăn trước (hay sau) khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào HIIT bao lâu hả chị ? Một tuần e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 4 buổi HIIT thì tăng carb 4 buổi thôi hay là tăng đủ cả 7 ngày ạ

- Để tăng carb thì chị thường ăn gì ạ ? Số lượng là bao nhiêu ? Em hỏi để áp luôn vào cho em, đỡ phải cân đo tính toán lượng carb :whistle:. Như mọi người theo LC thì e cũng thèm carb điên cuồng, đặc biệt là tinh bột. Hôm qua đi ngoài đường nhìn vào cửa hàng, thấy ngta để trưng bày bánh dày nhân đỗ xanh mà tí nữa xông vào đạp phá cửa hiệu vì thèm :cautious:.
Chị thêm carb từ sữa chua, trái cây là chủ yếu, sau đó mới tới tinh bột. Chị ăn trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít nhất là 30 phút, thường là 1 hủ sữa chua có đg trộn với 100-200gram trái cây tuỳ thích. Do cơ thể mình khi ăn LC glycogen trong cơ bắp hầu như đc sử dụng hết ko còn lượng dự trữ nên khi nạp với lượng vừa phải cảrb k thể nào dư thừa mà tích mỡ đc đâu em lo. Chị hôm nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mới ăn chứ ngày k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì bỏ sữa chua chỉ măm trái cây cho đẹp da thoai. Thỉnh thoảng chị ăn tinh bột từ bánh nhưng ít ít thôi, ăn bánh thì nhịn sữa chua vs trái cây. Túm lại theo quy tắc là ăn carb 1 ngày 1 món nên k thèm j hết, sau khi ăn carb thì k ăn béo nữa,chỉ ăn rau thôi nên ko lo tích mỡ đâu em.

Chị thêm carb từ sữa chua, trái cây là chủ yếu, sau đó mới tới tinh bột. Chị ăn trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít nhất là 30 phút, thường là 1 hủ sữa chua có đg trộn với 100-200gram trái cây tuỳ thích. Do cơ thể mình khi ăn LC glycogen trong cơ bắp hầu như đc sử dụng hết ko còn lượng dự trữ nên khi nạp với lượng vừa phải cảrb k thể nào dư thừa mà tích mỡ đc đâu em lo. Chị hôm nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mới ăn chứ ngày k bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì bỏ sữa chua chỉ măm trái cây cho đẹp da thoai. Thỉnh thoảng chị ăn tinh bột từ bánh nhưng ít ít thôi, ăn bánh thì nhịn sữa chua vs trái cây. Túm lại theo quy tắc là ăn carb 1 ngày 1 món nên k thèm j hết, sau khi ăn carb thì k ăn béo nữa,chỉ ăn rau thôi nên ko lo tích mỡ đâu em.
uầy uầy,cả sữa chua với cả trái cây luôn à chị,lại còn 100,200g nữa:eek::eek::eek:
vậy thì mai e cũng xõa thôi:D:D:D

Các đồng chí cho em hỏi tí
Em LC triệt để được 16 ngày, rồi đợt vừa rồi đi chơi với bạn xả liên tiếp 3 hôm liền T.T thật sự là ăn rất nhiều luôn mà toàn đồ high carb. Em cao m6 nặng 50kg. Giờ có cần 2 tuần lại từ đầu k hay cứ 6-1 luôn ạ :-ss
báo cáo với đồng chí là,nếu đồng chí lo sợ thì cứ bắt đầu lại từ đâu cho nó chắc ăn