Tập thế nào để tăng cơ, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thế nào để siết cơ

Trạng thái
Không mở để nhận trả lời.
Có lẽ câu hỏi trên của mình khá là ngây thơ, nhưng mình nghĩ giấu rốt mới là điều ko nên.

Nói thực mình hiểu định nghĩa tăng cơ và siết cơ cắt nét rồi, nhưng thú thực là gu gờ thần chưởng nó chỉ giúp mình dinh dưỡng như thế nào, thế là là tăng cơ, cắt nét... Và gu gờ chỉ nói tấm gương hay tăng cơ và siết cơ ko nên thực hiện cùng lúc, tăng cơ rồi mới siết cơ.

Nhưng cái quan trọng nhất là câu hỏi ở tiêu đề mà mấy ông viết báo chẳng bao giờ nói, đó là tăng cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào, và siết cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào.

Trước giờ mình luôn có quan điểm là tạ nặng thì làm cơ to lên và giảm mỡ thì tạ nhẹ nhưng mà một hiệp nhiều phát lên.

Nhưng khi mình biết điều đó chưa chắc đã đúng thì mình luôn tìm tòi về tăng cơ như thế nào và siết cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào.

Và body của mình hôm qua khi soi gương trong phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khi tắm thì thấy cũng vào phom rồi, bây giờ mình muốn biết nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn để tăng, thế nào để siết, rồi sẽ tự quyết định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp theo ntn.

Anh em giúp mình trả lời câu hỏi này được ko!

Có lẽ câu hỏi trên của mình khá là ngây thơ, nhưng mình nghĩ giấu rốt mới là điều ko nên.

Nói thực mình hiểu định nghĩa tăng cơ và siết cơ cắt nét rồi, nhưng thú thực là gu gờ thần chưởng nó chỉ giúp mình dinh dưỡng như thế nào, thế là là tăng cơ, cắt nét... Và gu gờ chỉ nói tấm gương hay tăng cơ và siết cơ ko nên thực hiện cùng lúc, tăng cơ rồi mới siết cơ.

Nhưng cái quan trọng nhất là câu hỏi ở tiêu đề mà mấy ông viết báo chẳng bao giờ nói, đó là tăng cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào, và siết cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào.

Trước giờ mình luôn có quan điểm là tạ nặng thì làm cơ to lên và giảm mỡ thì tạ nhẹ nhưng mà một hiệp nhiều phát lên.

Nhưng khi mình biết điều đó chưa chắc đã đúng thì mình luôn tìm tòi về tăng cơ như thế nào và siết cơ thì nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thế nào.

Và body của mình hôm qua khi soi gương trong phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ khi tắm thì thấy cũng vào phom rồi, bây giờ mình muốn biết nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn để tăng, thế nào để siết, rồi sẽ tự quyết định bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tiếp theo ntn.

Anh em giúp mình trả lời câu hỏi này được ko!
Tăng cơ và siết cơ tập như nhau.

Cái khác nhau là dinh dưỡng, 1 bên high carb, fat, protein. 1 bên low carb, low fat, high protein.

Cái khác thứ 2 là cường độ, 1 bên ko cardio, ko tập tạ nhiều thời gian trong ngày. 1 bên là thêm cardio hoặc thay thế cardio = tăng thêm thời gian tập tạ mỗi ngày để tiêu hao năng lượng. Hết/

Tăng cơ và siết cơ tập như nhau.

Cái khác nhau là dinh dưỡng, 1 bên high carb, fat, protein. 1 bên low carb, low fat, high protein.

Cái khác thứ 2 là cường độ, 1 bên ko cardio, ko tập tạ nhiều thời gian trong ngày. 1 bên là thêm cardio hoặc thay thế cardio = tăng thêm thời gian tập tạ mỗi ngày để tiêu hao năng lượng. Hết/
Low carb hại sức khỏe lắm, body đẹp để làm j một khi lên giường bản lĩnh đàn ông bị giảm.

Low carb hại sức khỏe lắm, body đẹp để làm j một khi lên giường bản lĩnh đàn ông bị giảm.
Đọc ko hiểu thì đừng rep, low là "ít" chứ ko phải nói về phương pháp low carb, người ta dùng từ high-low để nói về 2 thái cực trong ăn uống, high carb, high fat, high protein >vs< low carb, low fat, very high protein. Bao giờ đáp ứng được nhu cầu của siết cơ thì sẽ biết cách siết, siết ko phải phương pháp tập, siết 80% đến từ dinh dưỡng hiệu quả.

Thông thường trong tinh dịch chứa protein 35 - 55mg/ml, nhiều enzyme, hơn 20 loại acid amin. Có thể thấy rằng hấp thu đủ protein, đặc biệt là hấp thu nhiều protein tốt sẽ đóng vai trò quan trọng trong việc duy trì nồng độ bình thường của các kích thích tố sinh dục trong cơ thể. Kích thích tố sinh dục nói chung (androgen và estrogen) đều chuyển hóa từ lipid (chủ yếu là cholesterol). Khi nam giới không hấp thu đủ lipid, sự sản sinh tinh trùng bị cản trở, tình dục sa sút, thậm chí gây ra “tuyệt nòi”.
=>càng ăn nhiều thịt càng cung cấp nhiều "nguyên liệu" cho "giường chiếu"
;) 25 tuổi rồi phải biết phân biệt đúng sai chứ? Đồng ý phương pháp giảm cân low carb có "hại" cho sức khỏe nhưng nó không liên quan đến chuyện "giường chiếu"

splen

Moderator
Ban Quản Trị
Luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào để phát triển cơ bắp thường đi kèm với lượng mỡ trong cơ thể tăng cao, nhưng khi siết lại tức là làm thế nào để giảm lượng mỡ trong cơ thể đi. Như vậy thì thay đổi thành phần dinh dưỡng nạp vào + chế độ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đủ để hỗ trợ đốt cháy mỡ trong giai đoạn này.

Thông thường trong tinh dịch chứa protein 35 - 55mg/ml, nhiều enzyme, hơn 20 loại acid amin. Có thể thấy rằng hấp thu đủ protein, đặc biệt là hấp thu nhiều protein tốt sẽ đóng vai trò quan trọng trong việc duy trì nồng độ bình thường của các kích thích tố sinh dục trong cơ thể. Kích thích tố sinh dục nói chung (androgen và estrogen) đều chuyển hóa từ lipid (chủ yếu là cholesterol). Khi nam giới không hấp thu đủ lipid, sự sản sinh tinh trùng bị cản trở, tình dục sa sút, thậm chí gây ra “tuyệt nòi”.
=>càng ăn nhiều thịt càng cung cấp nhiều "nguyên liệu" cho "giường chiếu"
;) 25 tuổi rồi phải biết phân biệt đúng sai chứ? Đồng ý phương pháp giảm cân low carb có "hại" cho sức khỏe nhưng nó không liên quan đến chuyện "giường chiếu"

Đi quá xa nội dung chủ để rồi nha.

Hôm trước khi đi cắt tóc vớ tờ báo đọc có bài viết về Low carb, trong đó có nói rất rõ được lợi về ngoại hình nhưng sức khỏe suy giảm, một ví dụ trong bài báo đó nêu ra là một anh chàng Low Carb được 2 tuần hiệu quả thấy rõ luôn, nhưng khi anh ta đo các chỉ số cơ thể thấy nồng độ insulin tăng còn Testoterone thì giảm.

1 số bài báo đọc từ trước cũng nói phương pháp low carb ko tốt cho sức khỏe.

Nói chung là dù siết cơ hay gì thì cũng phải ăn cơm.

các thánh chém kinh quá . em người phàm nên không hiểu hết được ... em k biết có lâu cạc hay k thì cả ngày tất cả cũng 2 bát -2.5 bát , ít là 1.5 bát cơm . ngoài ra ăn thêm rau . hoa quả, thịt cá , nước lọc

các thánh chém kinh quá . em người phàm nên không hiểu hết được ... em k biết có lâu cạc hay k thì cả ngày tất cả cũng 2 bát -2.5 bát , ít là 1.5 bát cơm . ngoài ra ăn thêm rau . hoa quả, thịt cá , nước lọc
Nói đơn giản dễ hiểu "low carb" là ko ăn tý đường, tinh bột nào. Chỉ ăn rau và thịt, táo, chuối. Còn cơm, bánh mỳ hay những gì có tinh bột đường không ăn.

Thông tin khoa học mà các bác lại đi tin báo VN thì bó tay, báo VN chỉ để chùi đít thôi.

Nói đơn giản dễ hiểu "low carb" là ko ăn tý đường, tinh bột nào. Chỉ ăn rau và thịt, táo, chuối. Còn cơm, bánh mỳ hay những gì có tinh bột đường không ăn.
cơm thì sáng em ăn 1 bát ( chén ) + ít thức ăn , trưa thì em ăn phở hoặc hôm nào ở cty về nhà đc thì ăn 2-3 quả trứng gà luộc ,tối ăn khoảng 1,2 bát + thức ăn như rau. thịt ( có hôm đổi sang cá ) , tối sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong em làm khoảng 32g protein whey . trong ngày rảnh thì ăn hoa quả nhẹ . uống thêm nước. công nhận k ăn cơm thì đói lắm . em mới ăn kiêng thế này khoảng 2 tháng nay . giảm cũng đc 5 kg . người săn chắc và nhanh nhẹn hơn tuy hơi chóng mặt và có mấy đợt ốm nhẹ .

Lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của cả 2 là như nhau, vẫn tăng tạ đều đều như thường.
Dinh dưỡng khác nhau thôi.
Chả cần cardio luôn cũng được.

cơm thì sáng em ăn 1 bát ( chén ) + ít thức ăn , trưa thì em ăn phở hoặc hôm nào ở cty về nhà đc thì ăn 2-3 quả trứng gà luộc ,tối ăn khoảng 1,2 bát + thức ăn như rau. thịt ( có hôm đổi sang cá ) , tối sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong em làm khoảng 32g protein whey . trong ngày rảnh thì ăn hoa quả nhẹ . uống thêm nước. công nhận k ăn cơm thì đói lắm . em mới ăn kiêng thế này khoảng 2 tháng nay . giảm cũng đc 5 kg . người săn chắc và nhanh nhẹn hơn tuy hơi chóng mặt và có mấy đợt ốm nhẹ .
Mình thì lâu này hơi chuộng ức gà, ngày nào cũng 5 lạng, công nhận trên Webthehinh anh em tư vấn tốt, ức già rẻ mà nhiều Protein.

Mình thì lâu này hơi chuộng ức gà, ngày nào cũng 5 lạng, công nhận trên Webthehinh anh em tư vấn tốt, ức già rẻ mà nhiều Protein.
ức gà em cũng được vợ mua cho nhưng mà đó là thịt gà công nghiệp nên ăn chán lắm . làm cá hấp hay thịt lợn hấp luộc ngon miệng hơn . em có thể ăn thịt luộc cả năm k biết chán . ngày làm khoảng 3 lạng , ít là 2 lạng

splen

Moderator
Ban Quản Trị
Đi quá xa nội dung chủ để rồi nha.

Hôm trước khi đi cắt tóc vớ tờ báo đọc có bài viết về Low carb, trong đó có nói rất rõ được lợi về ngoại hình nhưng sức khỏe suy giảm, một ví dụ trong bài báo đó nêu ra là một anh chàng Low Carb được 2 tuần hiệu quả thấy rõ luôn, nhưng khi anh ta đo các chỉ số cơ thể thấy nồng độ insulin tăng còn Testoterone thì giảm.

1 số bài báo đọc từ trước cũng nói phương pháp low carb ko tốt cho sức khỏe.

Nói chung là dù siết cơ hay gì thì cũng phải ăn cơm.
Đúng. Có nhiều phương pháp giảm cân bằng ăn kiêng khác nhau, low carb cũng là 1 phương pháp hiệu quả. Nhưng khi kết hợp với chế độ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì không nên hoặc hạn chế áp dụng biện pháp low carb. Mà thay đổi thành phần dinh dưỡng nạp vào, có thể tham khảo phương pháp là Giảm cân truyền thống | webthehinh.com

Lần sửa cuối:
Đúng. Có nhiều phương pháp giảm cân bằng ăn kiêng khác nhau, low carb cũng là 1 phương pháp hiệu quả. Nhưng khi kết hợp với chế độ luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể thao thì không nên hoặc hạn chế áp dụng biện pháp low carb. Mà thay đổi thành phần dinh dưỡng nạp vào, có thể tham khảo phương pháp là Giảm cân truyền thống | webthehinh.com
mềnh ăn ngày nào cũng như ngày nào :d thấy mấy đứa bạn bảo mặt hóp lại mà eo hơn :d

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Mình xin chia sẻ 1 chút cái mà mình biết:

Sai ngay ở cách dùng từ, làm gì có định nghĩa nào là "Siết cơ"
Mình không khuyến khích dùng từ TV để hiểu và tra trên Google. Vì dịch ra sai, nên từ khóa sẽ sai, từ khóa truy tìm sai thì ý nghĩa sẽ sai.
Nên dùng nguyên văn English.
Bulking:tăng cơ mạnh, tăng mỡ mạnh

Cutting: tăng cơ , tăng mỡ chậm hoặc ít
hoặc giảm mỡ, không tăng cơ

Nhìn kỹ lại 2 định nghĩa trên thì không có trường hợp nào là "Siết cơ" cả.
Đâu có ai ngu ngốc đến mức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sao cho cơ nó bị siết, bị bé lại.

Đã bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì đều vì mục đích "tăng cơ"
Nên không có sự khác nhau trong "bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào" của BulkingCutting

Cái khác nhau ở đây nằm ở 2 vấn đề khác : Dinh dưỡngCardio

Ở đây mình chỉ xoay quanh vấn đề Cutting như thắc mắc của chủ thớt
1/ Dinh dưỡng:
Nếu ở trường hợp người thường nên chọn "tăng cơ, tăng mỡ chậm hoặc ít" : các bạn giảm Carb ít lại khoảng 30%-50% so với khi Bulking là được
Còn các VDV thể hình sẽ chọn "giảm mỡ, không tăng cơ" : họ sẽ dùng rất ít Carb, gần như là LowCarb

Đúng là khi Cutting như các VDV thì dùng Carb rất ít, sẽ rất mệt. Nhưng vì mục đích thi đấu lấy giải nên họ mới chọn phương pháp này.
Sau mùa giải họ lại ở trạng thái Bulking lại, chứ không có ai ở trạng thái Cutting hoài được.

Tại sao không có trường hợp "Tăng cơ, giảm mỡ cùng lúc" . Cái này đã thảo luận nhiều, mình không nhắc lại.. chỉ nói vắn tắt là "Đồng hóa" và "Dị hóa" không xảy ra cùng lúc được.

2/ Cardio:
Là dạng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện hỗ trợ tim mạch, và có 1 phần giúp giảm mỡ
Nó là dạng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào duy trì-ngắt quãng: Bơi, đạp xe, chạy bộ...

Các VDV cũ ở VN hay bảo là Cutting thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ nhẹ, nhiều lần. Nếu quan sát kỹ thì nó cũng gần giống như khi Cardio.
Vậy tại sao bạn lại tốn thời gian Cadio ở phòng GYM với tạ nhẹ; mà không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với tạ nặng để nó vẫn tăng cơ như khi Bulk và Cardio thêm chạy bộ ở ngoài phòng GYM

Thực đơn của bác nên bổ sung thêm mỗi ngày ít nhất 2 quả chuối!
em cũng thỉnh thoảng ăn chuối trước bữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. bổ sung chút protein và động lực . hoặc uống 1 gói cafe tan . mà vợ em thì thích ăn mít , na , dừa nên em toàn uống ké khi nào đi cùng mới gợi y mua chuối :D thật ra em cũng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá nặng như các bác phòng gym

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
ý ông ở trên ko phài là pp low carb của ông Atkins đâu, mà là giảm calo bằng cách giảm carb đi thôi, ko phải cắt triệt để

em cũng thỉnh thoảng ăn chuối trước bữa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. bổ sung chút protein và động lực . hoặc uống 1 gói cafe tan . mà vợ em thì thích ăn mít , na , dừa nên em toàn uống ké khi nào đi cùng mới gợi y mua chuối :D thật ra em cũng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào quá nặng như các bác phòng gym
thật ra trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm 2 trái vú sữa thì con hơn cả 2 muỗng c4 :rolleyes:

Ăn ít thế, tớ muốn giảm mỡ mà ngày vẫn phải tầm 4 bát, ko thể hãm đc:banghead:

Ăn ít thế, tớ muốn giảm mỡ mà ngày vẫn phải tầm 4 bát, ko thể hãm đc:banghead:
4 bát chi ra khoải 800-900 calo rồi giảm sẽ vất vả hơn bác ạ . hạn chế ăn tiết kiệm thời gian cho mình.chưa kể thức ăn nước uống hàng ngày nữa . em từ ngày ăn ít đi người cảm thấy yếu hơn , còn trải qua vài trận ốm. nhưng mà vượt qua đc thì vẫn ok ... cơ thể săn chắc và thoải mái hơn trước mà bạn bè gặp bảo ốm đau sao mà nhìn thảm thế hic ... em kể cho mấy đứa nghe mà toàn bụng bia nên chả đứa nào dám theo...

thật ra trc khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm 2 trái vú sữa thì con hơn cả 2 muỗng c4 :rolleyes:
em chưa dùng c4 nên không biết , nghe nói là khá nóng nên chả muốn dùng . lần thì em uống 1 gói cafe tan wake up trc 30 phút , lần thì uống whey trc 30 phút . uống cafe thì thấy tim đập khá nhanh nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào hơi choáng nhưng không đến nỗi nào . sau bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 30 phút uống whey và tắm nước nóng để máu được lưu thông. em giờ chỉ giảm cân giảm mỡ để người thoải mái sinh hoạt và đêm ngủ ngon hơn nên cũng không chú trọng cơ bắp nhiều lắm .

trong táo, chuối ko có đường, tinh bột chắc ? lowcarb là giảm carb chứ ko phải cắt hết carb
đúng rồi chuối và táo đều có tinh bột cao hơn các trái cây khác mà . nhiều người ăn lowcard hay high carb người ta cẩn thận đi kiểm tra đường trong máu nếu đường ổn thì không sao hết chứ không phải cứ low carb là hại cơ thể như bạn dzung nói

KO ĂN TÍ NÀO LÀ "PHƯƠNG PHÁP LOW CARB CỦA ATKINS". Còn ở đây đang nói về trong tiếng anh LOW có nghĩa là THẤP. Người ta dùng từ low để chỉ việc ăn THẤP CARB chứ ko phải nhắc đến phương pháp ăn kiêng của ông Atkins, ko biết đọc thì đừng comment nữa nghe như thằng dở người.

Mà táo chuối đầy đường, nghe nói là thấy có vấn đề đọc hiểu rồi.

KO ĂN TÍ NÀO LÀ "PHƯƠNG PHÁP LOW CARB CỦA ATKINS". Còn ở đây đang nói về trong tiếng anh LOW có nghĩa là THẤP. Người ta dùng từ low để chỉ việc ăn THẤP CARB chứ ko phải nhắc đến phương pháp ăn kiêng của ông Atkins, ko biết đọc thì đừng comment nữa nghe như thằng dở người.

Mà táo chuối đầy đường, nghe nói là thấy có vấn đề đọc hiểu rồi.
thầy giáo thông cảm vì kinh thư không toàn vẹn mà . ae có j k hiểu thì nhẹ nhàng bảo ban nhau thôi . không ăn tí gì như dzung nói phải đúng nghĩa là no carbs chứ k phải low , low là thấp mà. tức là ăn ở mức hạn chế có thể chứ không phải là không ăn .

Chủ topic đang có hiểu nhầm trầm trọng về Low carb nên mọi người đừng ném đá ;)
Ví dụ như ăn theo Low carb lâu dài có hại cho sức khỏe thật tuy nhiên không ảnh hưởng gì tới lý do "bản lĩnh đàn ông" cả. Mà thực ra ăn ít thịt mới bị giảm mới đúng.
Ăn chay không bị đường trong máu nhé (y)
Vấn đề chủ yếu là chủ topic hiểu nhầm giữa low carb = lượng carbohydrate thấp chứ không phải là cắt toàn bộ = 0.

Trạng thái
Không mở để nhận trả lời.