Uống quá nhiều whey có sao không ?

Chào càng anh chị. Mình đang bắt đầu sử dụng whey trong bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện. Bản thân không có nhiều time nấu ăn nên mình muốn chuyển qua dùng whey là chủ yếu. Mình không ăn cơm, ăn thêm ít rau và thịt cá. 23 tuổi cao 1m70 nặng 66kg. Mình tính giảm xuống 62kg cho đẹp người thư sinh.
Trung bình 1 ngày mình uống khoảng 150g whey = 120g protein . Mình nhờ đi hàng theo cotainer của ông bạn về gần 50kg whey tính uống dần 1 năm.

Mình xài được 1 time thì thấy cơ vẫn không lên mấy, trong khi 1 ngày mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 2 tiếng. Hiện tại sau 1 tháng đã giảm xuống 61kg. Dùng thì bị vấn đề rất tế nhị là xì hơi nhiều :( Không biết có ai bị không ? Mình dùng whey của Úc Vitalstrenght dòng Ripped tăng cơ giảm mỡ.

Cho hỏi là dùng nhiều như vậy có tốt không ạ ? Vì mình rõ ràng cung cấp đủ Protein nhưng vẫn không thấy cơ mấy ? Hay là mới dùng được 1 tháng nên chưa hiệu quả ?

muốn lên cân và cơ vẫn phải cần carb nữa, Bạn k ăn cơm là 1 sai lầm rồi. Còn Whey có thần thánh cỡ nào thì nó vẫn là SPHT. Cái quan trọng là phải ăn. 1 ngày uống tầm 100g protein từ whey là nhiều rồi đấy

muốn lên cân và cơ vẫn phải cần carb nữa, Bạn k ăn cơm là 1 sai lầm rồi. Còn Whey có thần thánh cỡ nào thì nó vẫn là SPHT. Cái quan trọng là phải ăn. 1 ngày uống tầm 100g protein từ whey là nhiều rồi đấy
Mình thấy bảo 1 ngày chỉ nên ăn 20g carb, trong khi 1 ngày mình ăn 1 quả chuối là hơn 20g rồi. Chưa kể rau củ

Chào càng anh chị. Mình đang bắt đầu sử dụng whey trong bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện. Bản thân không có nhiều time nấu ăn nên mình muốn chuyển qua dùng whey là chủ yếu. Mình không ăn cơm, ăn thêm ít rau và thịt cá. 23 tuổi cao 1m70 nặng 66kg. Mình tính giảm xuống 62kg cho đẹp người thư sinh.
Trung bình 1 ngày mình uống khoảng 150g whey = 120g protein . Mình nhờ đi hàng theo cotainer của ông bạn về gần 50kg whey tính uống dần 1 năm.
Mình xài được 1 time thì thấy cơ vẫn không lên mấy, trong khi 1 ngày mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 2 tiếng. Hiện tại sau 1 tháng đã giảm xuống 61kg. Dùng thì bị vấn đề rất tế nhị là xì hơi nhiều :( Không biết có ai bị không ? Mình dùng whey của Úc Vitalstrenght dòng Ripped tăng cơ giảm mỡ.
Cho hỏi là dùng nhiều như vậy có tốt không ạ ? Vì mình rõ ràng cung cấp đủ Protein nhưng vẫn không thấy cơ mấy ? Hay là mới dùng được 1 tháng nên chưa hiệu quả ?
Kiến thức gym + dinh dưỡng của bạn thật Vãi Chưởng ! :p

whey cũng như thịt cá vậy nhưng không thay thế được . nếu chỉ uống mà không ăn thì cũng không được gì .. một ngày ăn thức ăn , ăn cơm , uống thì đừng lạm dụng mà bỏ thức ăn đi thì không đc

Một ngày bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gần 2 tiếng mà không có tí carb nào thì nó đốt sạch protein chứ lấy đâu mà lên.

Bạn ý đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giảm cân để trở nên thư sinh, giảm cân đi thì giữ được cơ là còn may, còn đòi tăng cơ nữa cơ á ? :eek:

Tập 2h/ ngày + ko nạp carb mà đòi lên cơ thì có uống 300g pro thì cũng ko lên cơ đc.

1. Kiến thức không chuyên sâu mà đòi tăng cơ giảm mỡ đồng thời :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:
2. Thường xuyên xì hơi là protein nạp vào quá nhiều.
3. Tập Gym thì protein là quan trọng nhất nhưng chỉ nạp protein mà bỏ những thứ khác thì vứt. Ít nhất là khoản vitamin + chất xơ

Thật la lạy một số bố về kiến thức dinh dưỡng thể hình, trong 4 room này cả 1 trời, đọc hết nổi vậy mà không chịu đọc cứ hỏi lung tung. Cứ ăn 1 ngày 1 quả chuối và uống nhiều whey đi rồi 1 năm sau vào đây hỏi lại nhé.

everybody2003

Moderator
Ban Quản Trị
thực phẩm HỖ TRỢ chỉ mãi là HỖ TRỢ

tăng cơ giảm mỡ cùng lúc chỉ là chuyện may rủi

khi nào ngộ ra được 2 chân lý đó rồi sẽ có định hướng đúng đắng

Không tạo cơ thì nó chuyển thành urê hại thận lắm. Nếu do cơ thể ko phản ứng tốt với whey thì chuyển sang amino đi bạn.

giàu có sướng thế,mình đang mốc mồm có đc giọt whey nào đâu.kiến thức của chủ thớt có vấn đề.muốn thư sinh và giảm cân về chạy thể dục nhẹ nhàng nhưng nhiều,hít đấy,lên xà vậy là đủ chứ đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào làm gì mà như chuyên nghiệp tận 2h.ăn uống đầy đủ tăng rau,ít tinh bột,ít dầu mỡ,thịt vừa phải,chuyển từ thịt 4 chân sang ăn loại dưới nước như cá nhiều.kết lại mỗi người 1 cách nhìn nhận nhưng theo mình đã mất công bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì làm cho tới cùng đi ai lại bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho tong teo đi trong khi vẫn "còi"

Vậy có lẽ nên ăn thêm carb nhỉ. Mình tính trung bình 1 ngày 4 chén cơm có lẽ là đủ đúng không nhỉ ? Nói là 2 tiếng nhưng chưa bao gồm 10 phút đi về phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, 5 phút khởi động và 15 phút mình dùng máy matxa bụng, nên tính 1 ngày chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1h30 là chuẩn.

Lần sửa cuối:
Bạn chịu khó google cách tính toán calo để tăng-giảm cân (dùng youtube, bật sub tiếng anh rồi tra google ra tiếng việt). Có công thức hết đó.
Sau khi tính toán rồi thì bạn mới tính đến lượng protein/carb/fat tỷ lệ như thế nào (công thức có luôn). Cuối cùng là áp dụng, theo dõi và điều chỉnh.
Ghen tỵ với 50kg whey của bạn ghê nha. Sử dụng khoa học 1 tý nữa là thành công nhanh đó :cat:

Bạn chịu khó google cách tính toán calo để tăng-giảm cân (dùng youtube, bật sub tiếng anh rồi tra google ra tiếng việt). Có công thức hết đó.
Sau khi tính toán rồi thì bạn mới tính đến lượng protein/carb/fat tỷ lệ như thế nào (công thức có luôn). Cuối cùng là áp dụng, theo dõi và điều chỉnh.
Ghen tỵ với 50kg whey của bạn ghê nha. Sử dụng khoa học 1 tý nữa là thành công nhanh đó :cat:
Tất nhiên là mình có tham khảo hết mà bạn. Nhưng không thấy nói tỷ lệ như thế nào để giữ cân cả. Hiện tại mình 61kg thì mình muốn giữ ở 62kg thôi. Mình tham khảo tại các website nước ngoài thì nói giữ cân thì : 50% carb, 30% pro, 20% béo, nhưng đang băn khoăn chưa biết thế nào. Mình tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 6 buổi, 3 buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào boxing. Cũng vì chơi boxing nữa nên không thể tăng nhiều cân. 62kg rồi khi nào thi đấu ép xuống 61kg để đấu ở hạng gà.

Vậy có lẽ nên ăn thêm carb nhỉ. Mình tính trung bình 1 ngày 4 chén cơm có lẽ là đủ đúng không nhỉ ? Nói là 2 tiếng nhưng chưa bao gồm 10 phút đi về phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, 5 phút khởi động và 15 phút mình dùng máy matxa bụng, nên tính 1 ngày chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 1h30 là chuẩn.
ngày 4 bát là nhìu . mình ngày có 2-3 bát . nhưng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym và cũng không bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lâu như bạn hi :D

Chả bù cho mình tọng carb muốn ói luôn mà thấy chả tích mỡ được bao nhiêu :playful::playful: Muốn bulk cho cái bụng bùi nhùi 1 đống như cái trống luôn mà mãi không được :hungover: