skinny fat có nên cardio ko?

làm việc mà chỉ dựa trên cảm xúc thì chẳng thể nào tiến xa đc
anh cho em hỏi những bài cardio tabata kiểu burpee 1 mặt nó làm giảm mỡ thế nó có làm tăng cơ k a nhỉ ? và khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Gym kết hợp vs cardio như thế có đc k nếu mình đảm bảo đc lượng protein nạp vào ?

em cũng là 1 đứa skinny fat, em chuẩn bị đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym, a tư vấn cho em lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym kết hợp vs cardio đc k ạ :)

Haroro_vt89

Tư Vấn
Ban Quản Trị
Dẫn chứng thực tế của Skinny-Fat đây
5 tháng đến với gyms . Mong anh em tư vấn giai đoạn tiếp theo !!! | webthehinh.com

Bạn ấy không cần phải giảm bodyfat trước, vẫn Bulk bình thường.
Tay, vai đã to hơn hẳn. Tuy bodyfat còn cao, nhưng rõ ràng phần bụng đã săn chắc hơn, và cảm nhận mỡ cũng ít đi.

Trường hợp này giống với 3 bạn mà mình đã hướng dẫn trực tiếp ở gần mình. Hiện tại 3 bạn ấy còn to và bodyfat ít hơn nữa rồi.

Đó là dẫn chứng cho việc : không cần phải giảm mỡ trước rồi mới được Bulk (trường hợp dưới 25% bf)

Bởi vậy mình khá hoài nghi về cái bài viết English của bạn @uss.nimitz91 đưa ra, về việc ngày càng tăng mỡ. Nó trái ngược với những gì mà mình nghiên cứu và biết :
_ Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, sản sinh ra nhiều hoocmon Testotesrone, chứ sao lại là Estrogen. Mà Testotesrone đóng vai trò thúc đẩy phát triển cơ bắp.
Khi cơ thể có nhiều cơ bắp hơn, nó cũng tự động giảm bodyfat. Vì năng lượng để duy trì 1kg cơ bắp, nhiều hơn 1kg mỡ. Khi đó cơ thể sẽ đốt cháy nhiều kcalo hơn.
_ Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, cũng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cho chúng ta thói quen ăn nhiều bữa. Khi ăn nhiều bữa cơ thể sẽ thúc đẩy Fast Metabolism. Mà FM hạn chế việc tích tụ và tạo ra mỡ.
_ Khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, chúng ta cũng ý thức việc phải ăn nhiều Protein. Nạp nhiều Protein cũng khiến cơ thể thúc đẩy Fast Metabolism.

p/s: thêm vài cách Push Metabolism : bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thói quen ăn sáng, uống dầu cá Omega, ăn thực phẩm tự nhiên thay vì đồ đóng hộp, công nghiệp

Lần sửa cuối:
cảm ơn mọi người đã nhiệt tình góp ý, mình nghĩ bây giờ mình sẽ bulk trước, sau mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình đi bộ máy cardio khoảng 5-10 phút vì mình đạp xe ra gym cả đi cả về là 20 phút, vậy có dc ko ạ? mình chỉ nghĩ đơn giản dc v thôi, vì mình hoàn toàn ko có kiến thức gì về gym :)

cảm ơn mọi người đã nhiệt tình góp ý, mình nghĩ bây giờ mình sẽ bulk trước, sau mỗi buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mình đi bộ máy cardio khoảng 5-10 phút vì mình đạp xe ra gym cả đi cả về là 20 phút, vậy có dc ko ạ? mình chỉ nghĩ đơn giản dc v thôi, vì mình hoàn toàn ko có kiến thức gì về gym :)
Mình cũng thuộc diện như bạn, nhỏ xương mà bụng mỡ. Theo mình buổi sáng bạn nên cardio nhẹ nhàng thôi vừa không quá mệt, vừa tăng sức bền và cũng giữ cho body không bị tích mỡ theo từng ngày. Chiều bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ tăng cơ là đẹp. Chú ý dinh dưỡng rất quan trọng.

Cái bài viết này không biết đúng không nữa :D
Nhưng trải nghiệm thực tế của mình , đã hướng dẫn trực tiếp cho 3 người Skinny Fat (tay, chân nhỏ, bụng bự) rất khả quan.

Sau 5-6 tháng Bulk theo hướng dẫn của mình thì kết quả khác hoàn toàn bài viết bạn đưa.
Tay, chân , vai, lưng đều to ra và đặc biệt phần bụng giảm rõ rệt. (từ 90-92 giảm xuống 77-78 :))

Phương pháp chả có gì đặc biệt : chỉ Bulk bình thường , thêm 2 buổi Cardio với bơi mỗi buổi 30'
Chú ý 1 chút ở khẩu phần ăn, điều chỉnh lượng Carb cho phù hợp thôi
Hoàn toàn chính xác, đối với người ốm nhách lỏng lẻo bụng nhão thì cách tốt nhất là chơi nhiều môn thể thao để hỗ trợ lẫn nhau, như boxing, đạp xe, chạy bộ....nói chung là cadio nhẹ nhưng 1tuần không quá 3 buổi và 1 buổi<45' để tăng thể lực và làm lớp mỡ giảm từ từ, tình trạng mất nước không cấp kỳ như 6 buổi HIIT/ tuần + GYM và còn sức và năng lượng để tái tạo.
Các ý kiến tranh luận rất hay nhưng theo mình thể thao để có được body đẹp toàn diện phải chơi nhiều môn thể thao và lâu dài bên cạnh đó yếu tố dinh dưỡng chiếm vai trò quyết định .

các anh chị cho em hỏi vs, em là nữ và cũng thuộc dạng Skinny Fat.. năm nay 21 tuổi nặng 50kg cao 1m64 ạ.. e cần đẩy bay khối mỡ bụng gấp.. vòng 2 75 ạ! mong các anh chị giúp đỡ

Đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào fitness 1 năm là có body mơ ước.
a cho e hỏi vs.. e ko chút kiến thức về thể hình cho lắm.. vậy đối vs trường hợp của em nên bắt đầu từ đâu vậy a?? cứ ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào fitness bt sẽ có huấn luyện viên hướng dẫn ạ??! hjc.. chưa lần nào đặt chân tới ạ..

a cho e hỏi vs.. e ko chút kiến thức về thể hình cho lắm.. vậy đối vs trường hợp của em nên bắt đầu từ đâu vậy a?? cứ ra phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào fitness bt sẽ có huấn luyện viên hướng dẫn ạ??! hjc.. chưa lần nào đặt chân tới ạ..
Ra đi rồi về đây hỏi, đừng nghe lời mấy thằng HDV_Hôn Đít Vợ _ ngoài đó nha.

Nhưng trải nghiệm thực tế của mình , đã hướng dẫn trực tiếp cho 3 người Skinny Fat (tay, chân nhỏ, bụng bự) rất khả quan.

Sau 5-6 tháng Bulk theo hướng dẫn của mình thì kết quả khác hoàn toàn bài viết bạn đưa.
Tay, chân , vai, lưng đều to ra và đặc biệt phần bụng giảm rõ rệt. (từ 90-92 giảm xuống 77-78 :))

Phương pháp chả có gì đặc biệt : chỉ Bulk bình thường , thêm 2 buổi Cardio với bơi mỗi buổi 30'
Đào mộ tý. Cardio 2 buổi là 1 tuần hay 1 ngày vậy bạn? Mình cũng skinny fat, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được 1 tháng thì ngực tay vai tăng nhưng bụng cũng tăng nốt (có thể do mình nạp carb vào hơi nhiều).
Mình định qua tháng sẽ chuyển qua 1 tuần bơi buổi sáng 3 ngày, và dùng thêm 1 - 2 scoop whey vp2 1 ngay để tăng lượng pro và giảm carb lại. Bạn xem giúp có cần điểu chỉnh gì ko.

Mỡ trên bài mình gửi là mỡ có do skinny-fat trong quá trình bulk lên tích tụ lại. Nghĩa là skinny-fat càng bulk càng tích mỡ nhiều hơn người thường, cơ không tăng nhiều như người thường.
Tác giả của web mình gửi ở trên là 1 skinny-fat, ông ấy bulk trước cùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sức mạnh và tính toán dinh dưỡng, nhưng kết quả của ông ấy là mỡ và rất nhiều mỡ, sức mạnh tăng lên, cân nặng tăng lên, cơ thể to ra nhưng cơ bắp không có mà chỉ toàn mỡ thôi.
Ông ấy nói rằng càng bulk thì testosterone càng giảm, lượng estrogen của ổng càng tăng và từ skinny-fat ổng tiến lên thành fat. Điều này trái với mong muốn và khác hẳn với những dạng người khác.
Kết cục là nên cutting trước khi bulk.
Ở trên xin lỗi trình tiếng anh còn kém, mình dịch sơ là như vậy, dùng từ không đúng, xin lỗi mọi người vì thông tin chưa chính xác.

The Secret Benefit of Getting Lean Before Bulking
Bác này có ý nói đúng nè. Em dạng skinny fat đây. Đúng là không giảm mỡ nên khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chỉ thấy cơ to lên nhưng mỡ lên nhiều theo mặc dù hạn chế không thịt heo. Đặc biệt khó nét. Nhưng mà bác thớt vẫn có thể vừa bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vừa cardio 3 ngày/tuần -> 1 tháng là mỡ bụng đi đáng kể-> lean body lun :D

Mỡ trên bài mình gửi là mỡ có do skinny-fat trong quá trình bulk lên tích tụ lại. Nghĩa là skinny-fat càng bulk càng tích mỡ nhiều hơn người thường, cơ không tăng nhiều như người thường.
Tác giả của web mình gửi ở trên là 1 skinny-fat, ông ấy bulk trước cùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào sức mạnh và tính toán dinh dưỡng, nhưng kết quả của ông ấy là mỡ và rất nhiều mỡ, sức mạnh tăng lên, cân nặng tăng lên, cơ thể to ra nhưng cơ bắp không có mà chỉ toàn mỡ thôi.
Ông ấy nói rằng càng bulk thì testosterone càng giảm, lượng estrogen của ổng càng tăng và từ skinny-fat ổng tiến lên thành fat. Điều này trái với mong muốn và khác hẳn với những dạng người khác.
Kết cục là nên cutting trước khi bulk.
Ở trên xin lỗi trình tiếng anh còn kém, mình dịch sơ là như vậy, dùng từ không đúng, xin lỗi mọi người vì thông tin chưa chính xác.

The Secret Benefit of Getting Lean Before Bulking
Bạn nói hoàn toàn đúng, và hoàn cảnh mình rất đúng với những gì ông kia đã trải qua, có là skinny fat va khát khao trong bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện thì mới thấu hiểu được :)

Tình trạng của bác giờ sao rồi?
Đang duy trì đạm, chất béo ở mức ổn định 120g protein / ngày ( + 2 muỗng whey 50g protein ), carb thì mình ăn 100g/ ngày. Ăn theo chế độ ( ăn luộc là chính ) này được 15 ngày rồi thấy rất khả thi, 1m75 nặng 76 hiện tại mình còn khoảng 74kg

Hy vọng sau 2 tháng sẽ ổn hơn, mục tiêu còn khoảng 68-69kg nhưng k bị mất cơ ( tăng cơ là k thể ) và giảm đc nhiều mỡ

Đang duy trì đạm, chất béo ở mức ổn định 120g protein / ngày ( + 2 muỗng whey 50g protein ), carb thì mình ăn 100g/ ngày. Ăn theo chế độ ( ăn luộc là chính ) này được 15 ngày rồi thấy rất khả thi, 1m75 nặng 76 hiện tại mình còn khoảng 74kg

Hy vọng sau 2 tháng sẽ ổn hơn, mục tiêu còn khoảng 68-69kg nhưng k bị mất cơ ( tăng cơ là k thể ) và giảm đc nhiều mỡ
Vô lý. Cân nặng của bạn là thuộc dạng béo phì. Đâu phải gầy mỡ

Vô lý. Cân nặng của bạn là thuộc dạng béo phì. Đâu phải gầy mỡ
Bác này chịu khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều hơn và bớt đi hỏi lung tung đi. Tạng người nào thì cũng cải thiện được thành tốt miễn là chăm chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và ăn uống hợp lý . Đọc bài trước của bạn thì thấy cũng ở mức xuất phát điểm khá ngon rồi, mình biết nhiều thằng bụng còn to hơn ngực mà chịu khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ko biết diễn đàn này là gì mà vẫn có kết quả nữa là^^

Bác này chịu khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhiều hơn và bớt đi hỏi lung tung đi. Tạng người nào thì cũng cải thiện được thành tốt miễn là chăm chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện và ăn uống hợp lý . Đọc bài trước của bạn thì thấy cũng ở mức xuất phát điểm khá ngon rồi, mình biết nhiều thằng bụng còn to hơn ngực mà chịu khó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ko biết diễn đàn này là gì mà vẫn có kết quả nữa là^^
Phải tìm phương án chuẩn nhất chứ bác. Lạc đường thì khổ :)

He cứ tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đủ rồi thỉnh thoảng lên đây chém gió cho vui cũng ok. Còn mình thấy thực sự các bài viết tốt nhất đã đc các mod viết đầy đủ rồi. Tập theo và theo dõi mình qua cân ở nhà, thước dây và thỉnh thoảng đo body fat ở hàng như chỗ wheystore là ok.

He cứ tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đủ rồi thỉnh thoảng lên đây chém gió cho vui cũng ok. Còn mình thấy thực sự các bài viết tốt nhất đã đc các mod viết đầy đủ rồi. Tập theo và theo dõi mình qua cân ở nhà, thước dây và thỉnh thoảng đo body fat ở hàng như chỗ wheystore là ok.
Phí đo đắt ko b?

Nhưng trải nghiệm thực tế của mình , đã hướng dẫn trực tiếp cho 3 người
Skinny Fat (tay, chân nhỏ, bụng bự) rất khả quan.

Cardio bằng phương pháp HIIT hay SC vậy hả b?