Hướng dẫn phái đẹp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ - Giáo án hoàn thiện từ A đến Y

E đang theo 1 giáo án chạy cardio vào 2-4-6 thì e thro giáo án này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào 2,3,5,6 nữa đc k ạ? Vì e chỉ đi đc buổi chiều sau khi tan học và chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc từ thứ 2-6. E chạy tầm 20-25' r chuyển qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ có đc k ạ?

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
E đang theo 1 giáo án chạy cardio vào 2-4-6 thì e thro giáo án này bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào 2,3,5,6 nữa đc k ạ? Vì e chỉ đi đc buổi chiều sau khi tan học và chỉ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc từ thứ 2-6. E chạy tầm 20-25' r chuyển qua bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ có đc k ạ?
tạ xong rồi chạy

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
H.q e lúc e ms bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Bench press nhưng e k nâng nên đc (chưa thêm kg nào ạ). Cố nhấc cg chỉ đc 2-3 lần. E có nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài j trước k ạ? :D
bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào = tạ đơn nhẹ trước đi

Cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong vòng bao lâu ạ?
H.n e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ đơn xong qua bench press còn nhấc nhấc nổi cái nào :'(
Con gái hay trai gì cũng như nhau tùy theo sức ng` thôi, mà hầu như nữ thì ít vận động sức lực mạnh nên nhìu ng` ko nâng nỗi thanh đòn là bình thường. Nếu thích chơi thanh đòn, thì ngày nào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào phần trên thì cứ nằm đẩy thanh đòn ( ko thêm tạ ) đẩy 3 hiệp, 1 hiệp 4-5 cái cũng ko sao. Ko thì cậu có thể chuyển sang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào với mấy loại máy dành cho vùng ngực, hoặc tạ đơn 2kg cũng đc :). Con gái thì cần săn chắc, thon gọn chứ đâu có " đô ngực " như cánh mày râu kia :ROFLMAO:. Từ từ cậu sẽ thấy nhẹ và tự động nâng tạ lên thôi, chủ yếu khi mới vào bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào GYM ( chuyên tạ ) phải cho cơ thể wen dần mới đc, chứ ko fải vô là làm đc liền. 2 tuần đầu mình đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào về nhà nằm rên ko àh :notworthy:, nhưng sau 1 tháng wen òi thì ok (y).

Thường thì bench press là bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đầu tiên nhé, vì lúc đó ậu có sức mạnh để nâng, chứ tà tà mấy bài kia rồi wa bench press là đúi lun.

Cám ơn mod với quá nhiều thông tin hữu ích, mình đã mua phiếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và quyết tâm lên đường tầm sư học đạo. Miình còn 1 thắc mắc nhỏ về vấn đề hít thở trong quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, vì m biết nếu hít thở sai cũng ko đạt đc hiệu quả mong muốn. Nowdf mod và các anh em trên dd chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
Cám ơn mod với quá nhiều thông tin hữu ích, mình đã mua phiếu bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và quyết tâm lên đường tầm sư học đạo. Miình còn 1 thắc mắc nhỏ về vấn đề hít thở trong quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện, vì m biết nếu hít thở sai cũng ko đạt đc hiệu quả mong muốn. Nowdf mod và các anh em trên dd chia sẻ thêm kinh nghiệm nhé
Khi nào phát lực thì thở ra, nén lực thì hít vào.

A oi E co the sang chay ben 1h trong 6 ngay trong tuan va ket hop buoi chieu tap gym 4 ngay/ tuan nhu giao an cua A ko?
E cam on!

Anh cho em hỏi, tại sao từ tuần 5 trở bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ít lần hơn và thời gian nghỉ giữa hiệp dài ra? Có phải là từ tuần 5 phải nâng tạ nặng hơn k ạ? Hay vẫn giữ nguyên khối lượng tạ như lúc đầu? Em cảm ơn ạ.

Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong cùng 1 buổi có thể thay đổi thứ tự ko ạ?
vd bài mẫu của a ntn:
E có thể bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bài Dips rồi đến Carble Curls r mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào Pullups ko?

Mình mới đi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc 2 ngày, toàn lòng vòng máy chạy bộ với gập người, có xem qua mấy cái máy nhưng phòng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cùi nên ko có ai chỉ sử dụng, nếu mình muốn theo giáo án này luôn thì đc ko bạn? mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lần đầu băn khoăn ko biết đủ sức theo giáo án này ko ?

Anh ơi em như này thì cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn và giảm những gì ạ. Em cao 1m65 thì nặng bn kg thì đẹp ạ

A ơi! Cho e hỏi e bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào squat sao mông ko to mà bắp chân to quá . Với mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong là e nhức ngay thắc lưng ko chịu đc . Ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nỗi bài khác

các bạn ơi , mình có gấu là nữ , cao 1m55 mà nặng 36,5 . trước kia nặng có 33,5 kg thôi , nhưng h đi gym đc 2 tháng và hiện tại đang đứng kg tại 36,5 . Mình là nam nên k biết nữ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn và dinh dưỡng ra sao , mong anh @Ryu1508 và anh @namless hướng dãn cho em , tư vấn giúp em với , gấu hiện h đang chán nản vì đứ ng kg

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
các bạn ơi , mình có gấu là nữ , cao 1m55 mà nặng 36,5 . trước kia nặng có 33,5 kg thôi , nhưng h đi gym đc 2 tháng và hiện tại đang đứng kg tại 36,5 . Mình là nam nên k biết nữ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ntn và dinh dưỡng ra sao , mong anh @Ryu1508 và anh @namless hướng dãn cho em , tư vấn giúp em với , gấu hiện h đang chán nản vì đứ ng kg
Ăn nhiều hơn nữa, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng hơn nữa. Hấp thụ calo dạng rắn ko nổi thì pha dạng lỏng uống

Ryu1508

Moderator
Ban Quản Trị
con gái bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng hơn thì sức k có :v , chắc kêu nó ráng :)
ăn nhiều lên mới có sức bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng lên thì mới thèm ăn. 2 cái này tương quan lẫn nhau

Bây giờ là 1h20 sáng không ngủ được mò lên xem các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym để thêm động lực giảm cân.
Em theo gym được hơn 1 tháng + thay đổi chế độ ăn ( ăn theo low carb nhưng đc 2 tuần đầu thôi ạ -_- ). Sau 1 tháng thì thấy vùng bụng giảm rất nhanh, từ 82cm xuống còn 77cm. Tuy nhiên vùng lỳ như mông, đùi, Cánh tay hầu như k giảm hoặc là em cảm thấy nó không có giảm tẹo nào mặc dù bạn em có bảo là đã gọn người hơn không còn sồ sề nữa -_-. Em sắp xếp lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như sau anh xem có được k ạ? Em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào liên tục không nghỉ ngày nào hết ạ, mỗi lần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khoảng 1h - 2h ạ. Lịch của em:
Ngày 1: đi bộ bằng máy + tay ( 4-6 bài, mỗi bài 4-5 hiệp, mỗi hiệp 10-15 ) + bụng ( 2 bài thôi ạ )
Ngày 2: đi bộ bằng máy + ngực ( cường độ tương tự tay ) + bụng ( 2 bài )
Ngày 3: đi bộ bằng máy + chân ( tháng đầu em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 bài, nhưng bắt đầu sang tháng 2 em bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 4-6 bài ) + bụng ( 2 bài ).
Xong lại quay lại ngày 1, ngày 2, ngày 3....
:(:(

Chương trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 12 tuần

Như đã nói ở trên, phái đẹp cần nâng tạ nặng (6-12 lần) để có thể tăng cơ. Tạ năng sẽ không khiến nữ to như nam vì nữ chỉ sản sinh testosterone bằng một phần của nam. Nếu mục tiêu của bạn là vóc dáng quyến rũ cùng những đường cong gợi cảm, chương trình này chính là giúp bạn thực hiện mục tiêu đó!

Trong chương trình 12 tuần, bạn giảm số lần hoàn thành và tăng lượng tạ dần lên. Số hiệp sẽ giữ nguyên nhưng số lần thay đổi.

Bạn hoàn toàn có thể tịnh tiến lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tôi cung cấp dưới đây để phù hợp với lịch sinh hoạt của mình, nhưng tuyệt đối không được đảo lộn thứ tự.

(Mượn chút nội dung từ bài của anh thachsanh cho nhanh nào :cool:)
Tuần 1-4

Trong tuần 1-4, bạn sẽ nâng 8-12 lần/hiệp. Điều này có nghĩa là bạn cần phải thực hiện tối thiểu 8 lần/hiệp và tối đa 12 lần/hiệp.

Nếu bạn không hoàn thành được 8 lần là do tạ quá nặng, bạn nên giảm trọng lượng. Nếu bạn có thể nâng được trên 12 lần, tạ của bạn quá nhẹ bạn nên tăng tạ lên. Thời gian nghỉ giữa các hiệp là 1 phút.

Thứ 2: Thân trên

Thứ 3: Thân dưới
Thứ 5: Thân trên
Thứ 6: Thân dưới

Tuần 5-8

Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giống như trên, nhưng số lần nâng sẽ là 6-8 lần/hiệp. Thời gian nghỉ giữa hiệp là 90s. Giữ nguyên các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có số lần 10-15 lần/hiệp (ví dụ Decline Crunches).

Tuần 9-12

Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào và lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giống như trên, nhưng số lần nâng sẽ là 4-6 lần/hiệp. Thời gian nghỉ giữa hiệp là 120s. Các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào có số lần 10-15 lần/hiệp thì giữ nguyên số lần/hiệp. Đây sẽ là khoảng thời gian đầy thách thức nhằm đẩy nhanh thành quả luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

Hãy truy cập website sau, nhập tên để xem video hướng dẫn kỹ thuật các bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào khác: #1 Exercises Guide! Over 300+ Free Exercise Videos And Guides!

Một vài lưu ý:

- Luôn duy trì chuẩn form, giữ cơ thể ổn định trong suốt hiệp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Nếu mất form tức là tạ quá nặng, bạn cần giảm khối lượng tạ.

- Khởi động: Bạn cần 1-3 hiệp khởi động làm ấm nhóm cơ với mức tạ từ 50-75% mức tạ của hiệp chính. Mỗi nhóm cơ chỉ khởi động 1 lần trong một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào.

- Nghỉ giữa hiệp: Như đã ghi cụ thể thời gian nghỉ giữa các hiệp ở trên là từ 60-120s. Lúc này, cơ thể bạn sẽ có thời gian để hồi phục lại lượng ATP vừa mất đi (ATP sẽ nói thêm ở dưới). Nếu nghỉ quá lâu sẽ mất sự liền mạch dẫn đến giảm hiệu quả của bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Nên nhớ là thời gian luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của bạn trong phòng gym chỉ nên từ 30-45 phút. Vì thế hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trung vào bài bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào, đừng mải mê buôn dưa chuột, bạn có thể làm việc đó sau khi kết thúc buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nếu muốn.

Nếu bỏ lỡ một buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì sao?

Nếu bạn quá bận rộn vào một ngày nào đó và bỏ lỡ buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cũng đừng quá lo lắng, đây không phải là vấn đè lớn. Hãy quay trở lại lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào ngày hôm sau. Ví dụ bạn lỡ mất buổi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào của thứ 3, hãy thực hiện nó vào ngày thứ 4 và tiếp tục thực hiện lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào như thông thường.

Những khu vực dường như không chịu giảm mỡ

Hầu hết chị em đều có những khu vực “cứng đầu” mà cơ thể tích rất nhiều mỡ và rất khó giảm. Điểm đầu trong số đó là mông và đùi, đôi khi là tay sau và eo. Sau thời gian ăn kiêng để giảm béo, những khu vực vừa nêu trên dường như là những “pháo đài” cuối cùng còn tồn giữ mỡ thừa. Nếu bạn không nghiêm khắc với chế độ ăn thì có lẽ bạn sẽ mãi không đạt được mục tiêu của mình là có một cơ thể săn chắc đầy quyễn rũ. Nguyên nhân dẫn đến sự tồn tại của chúng đơn giản là ở đó có số lượng các thụ thể ngăn chặn quá trình đốt mỡ nhiều hơn số lượng thụ thể làm tăng quá trình đốt mỡ. Ở nam giới, những khu vực này là bụng dưới và eo trong khi ở nữ giới là mông và đùi.

(Phần này của bài viết gốc nói sâu 1 chút về chất béo trung tính, phân giải lipid thành 3 axit béo, vận chuyển và oxy hóa chúng, tôi bỏ qua không dịch, bạn nào qua tâm có thể đọc ở link gốc cung cấp cuối bài)

Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng NE/E (tôi cũng không biết nó là gì nữa :p) kích hoạt các thụ thể thúc đẩy quá trình phân giải lipid (phân hủy chất béo) và NE/E được bài tiết khi chúng ra thực hiện các bài vận động. Ngoài ra trong quá trình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các bài cardio, việc sử dụng chất béo được tăng cường trong khi lượng carbohydrate được sử dụng lại giảm. Vì thế để tối đa hóa quá trình đốt chất béo, chúng ra cần thực hiện các bài cardio cường độ cao trong một khoảng thời gian dài. Vấn đề ở đây là con người không thể duy trì bài cardio cường độ cao trong 1 thời gian dài được.

Chương trình cardio giúp tối đa hóa quá trình đốt mỡ

Vậy làm cách nào để khắc phục được điều này khi ta muốn tối đa hóa quá trình đốt mỡ?

Câu trả lời là kết hợp 15-30 phút cardio cường độ thấp ngay sau khi thực hiện 10-15 phút HIIT. Nếu bạn chưa biết HIIT (High Intensity Interval Training – luyện bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào cường độ cao trong một khoảng thời gian) thì có thể tìm thấy rất nhiều bài viết chi tiết trên diễn đàn. Ở đây tôi xin nói qua một chút. HIIT là phương pháp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện luân phiên giữa vận động cường độ cao và cường độ thấp. Ví dụ: Ta chạy nước rút 100m, 100m tiếp theo sẽ đi bộ, sau đó lặp lại quá trình này. Người ta không thể chạy nước rút ở cường độ tối đa trong một thời gian dài do chạy nước rút và các hình thức cardio cường độ cao khác sử dụng các hệ thống năng lượng yếm khí, đặc biệt là hệ thống photphagen – hệ cung cấp năng lượng công suất lớn ngắn hạn.

Thông tin thêm:

Adenosine triphosphate (ATP) là phân tử mang năng lượng, được coi là nguồn năng lượng sinh học của sự sống. Chức năng của nó là vận chuyển năng lượng đến các nơi cần thiết cho tế bào sử dụng (cụ thể chúng ta quan tâm đến các tế bào cơ bắp). Khi thủy phân, ATP sẽ tạo ra ADP (Andenozin Diphotphat) và 1 nhóm photphat vô cơ đồng thời giải phóng 12Kcalo năng lượng tự do. Để tái tạo ATP có 3 hệ năng lượng làm việc: Hệ photphagen, hệ lactic, hệ oxy

Ở đây tôi sẽ nhắc lại 1 chút về hệ Photphagen (thực tế chúng ta đã được học trong chương trình phổ thông): Lượng ATP tiêu hao trong co cơ có thể tái tổng hợp nhờ vào creatine chứa trong cơ (creatine photphat) vì thế hệ năng lượng này còn có 1 tên gọi khác là ATP-CP.

Photphagen là hệ năng lượng cung cấp nhanh nhất cho cơ thể. Nó được sử dụng trong giai đoạn đầu của các hoạt động cơ bắp. Hệ photphagen có công suất lớn nhất, gấp 3 lần hệ lactic, gấp 4 lần hệ oxy. Do đó, hệ Photpahgen có vai trò chủ yếu trong việc cung cấp năng lượng cho các hoạt động có công suất tối đa: chạy ngắn, ném, đẩy, nhảy … Việc cung cấp năng lượng bằng hệ này cực kì ngắn (không quá 12s) do đó đối với các hoạt động lâu hơn thì cần phải có sự tham gia của các hệ năng lượng khác.

Sau khi vận động cường đồ cao như vậy, cơ thể con người cần có thời gian đề nghỉ ngơi và hồi phục (như sạc pin điện thoại vậy :)) Sau mỗi lần như vậy bạn đều cảm thấy rất mệt mỏi và sau khoảng 10 lần có lẽ bạn sẽ kiệt sức.

Dựa trên những thông tin đó, chúng ta xây dựng được chương trình cardio nhằm tối đá hóa quá trình đốt mỡ như sau:

• 15s vận động cường độ tối đa, ngay sau đó thực hiện 45s cardio cường độ thấp.
  • Lặp lại quá trình trên 10-15 lần
  • Cuối cùng là 15-30 phút cardio cường độ thấp
Chương trình cardio trên có thể thực hiện trên máy chạy bộ, máy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào elip, xe đạp, chạy ngoài đường,…Tôi khuyến cáo bạn sử dụng máy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào elip vì nó có thể dễ dàng thay đổi tốc độ. Bạn nên thực hiện chương trình cardio này tách biệt với thời gian bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ, hãy bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào vào các ngày nghỉ hoặc vào buổi khác trong ngày và thực hiện 2-4 lần/tuần.

Một số gợi ý về chia lịch bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tạ kết hợp cardio

Lịch #1

• Thứ 2: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 3: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 4: Nghỉ
  • Thứ 5: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 6: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 7: Nghỉ
  • CN: Nghỉ
Lịch #2
  • Thứ 2: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 3: Nghỉ
  • Thứ 4: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 5: Nghỉ
  • Thứ 6: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
  • Thứ 7: Cardio (AM), Tập tạ (PM)
Lịch #3
  • Thứ 2: Tập tạ
  • Thứ 3: Tập tạ
  • Thứ 4: Cardio
  • Thứ 5: Tập tạ
  • Thứ 6: Tập tạ
  • Thứ 7: Cardio
Lịch #4
  • Thứ 2: Tập tạ
  • Thứ 3: Cardio
  • Thứ 4: Tập tạ
  • Thứ 5: Cardio
  • Thứ 6: Tập tạ
  • Thứ 7: Tập tạ
(Phần còn lại của bài viết gốc chủ yếu nói về sản phẩm hỗ trợ, xây dựng thực đơn, chia bữa ăn, protein,…và tôi quyết định không dịch bởi hiện tại nó chưa thật phù hợp với tình hình thực tế ở Việt Nam, chị em quan tâm có thể tham khảo tại link ở cuối bài.)
Việc xây dựng thực đơn là cái còn thiếu xót lớn nhất trong bài viết này cũng như các bài viết cùng chuyên mục. Bản thân tôi không đủ khả năng để đưa ra chỉ dẫn rõ ràng nên chỉ đưa ra lời khuyên là chị em hãy dựa vào công cụ tính calo và protein tự tính ra các con số của riêng mình, tra thành phần dinh dưỡng các thực phẩm sử dụng hàng ngày để tính một cách tương đối lượng calo của chúng. Từ thực tế đó xây dựng thực đơn phù hợp với bản thân mình nhất. Chúc chị em thành công!

2BALL$ - webthehinh.com
Bài viết được dịch từ simplyshredded

Tác giả: Katie Lobliner & Derek Charlebois B.S. CPT
Vui lòng trích dẫn nguồn nếu bạn muốn sử dụng nội dung từ bài viết này
BẠN THẤY BÀI VIẾT HỮU ÍCH CHO MÌNH? HÃY NHẤN NÚT ƯA THÍCH ĐỂ THAY LỜI CẢM ƠN NÀO!

nameless0611

Ban Quản Trị
Lâu quá không vào thread này, đọc hết mấy cmt ở trên mà chỉ thấy buồn cười :D Cười vì nhiều câu hỏi có sẵn câu trả lời trong bài rồi mà nhiều chị em cứ như là chưa đọc hết vậy :meh:
Hiện tại ở phòng, tui cũng đang hướng dẫn một bạn nữ, không hiểu có phải do ít vận động khiến chị em không kiểm soát hết được các bộ phận trên cơ thể mình không :nailbiting: mà ngay cả động tác đơn giản là đẩy hông ra sau cho bài romanian deadlift mà làm hoài không được :facepalm: Thiệt tình... tui sợ các chị em quá :dead:

Lâu quá không vào thread này, đọc hết mấy cmt ở trên mà chỉ thấy buồn cười :D Cười vì nhiều câu hỏi có sẵn câu trả lời trong bài rồi mà nhiều chị em cứ như là chưa đọc hết vậy :meh:
Hiện tại ở phòng, tui cũng đang hướng dẫn một bạn nữ, không hiểu có phải do ít vận động khiến chị em không kiểm soát hết được các bộ phận trên cơ thể mình không :nailbiting: mà ngay cả động tác đơn giản là đẩy hông ra sau cho bài romanian deadlift mà làm hoài không được :facepalm: Thiệt tình... tui sợ các chị em quá :dead:
Vâng!!! Cái bài này e cũng làm sai mà k có người chỉnh cho T.T

nameless0611

Ban Quản Trị
Vâng!!! Cái bài này e cũng làm sai mà k có người chỉnh cho T.T
Bài này có 2 giao đoạn, mỗi giai đoạn chỉ có 1-2 điểm mấu chốt, em kiểm soát tốt thì coi như là nắm được bài.

Giai đoạn 1:
Từ vị trí đứng thẳng, tay giữ đòn, em cho đòn đi xuống sao cho:
1. Từ từ hít vào trong khi cho đòn đi sát và song song với ống chân
2. Giữ lưng thẳng tự nhiên
Đơn giản là khi đó hông sẽ được đưa về phía sau, đầu gối và hông sẽ gập lại. Khi đòn đi xuống phải chậm, có kiểm soát. Độ sâu tối thiểu đòn phải ngang đầu gối, người có hông linh hoạt sẽ xuống được sâu hơn. Đòn xuống tới điểm khiến lưng dưới cong là dừng ngay, điểm tới hạn của sẽ ngay trên mức đó. Lúc này mông và đùi sau căng như dây đàn (ko thấy tức là làm sai).

Giai đoạn 2: Đưa đòn trở về vị trí người đứng thẳng. Thở ra ở giai đoạn này (Đây là giai đoạn dễ nhất mà cũng hay làm sai nhất)
Dùng não bộ kiểm soát hành động bằng cách đẩy hông về phía trước và gồng cứng mông lại. Khi đó cơ mông và đùi sau sẽ được huy động và đóng vai trò chính. Nếu em chỉ nghĩ đơn giản là nhấc tạ lên sẽ khiến cơ thể dùng cơ lưng dưới để kéo tạ, bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào xong chỉ thấy mỏi lưng dưới đồng nghĩa với việc làm sai.