Low carb Low Carb và Gym :D

bạn đi gym ở đâu thế... đi gym là trả theo tháng hay theo ngày vậy bạn... mình cũng mún đi ...nhưng ở chổ mình mắc quá >< ...
trả theo thag cũng có mà trả theo ngày cũng có, mấy gym tư nhân thì đắt là đúng roài :v chỉ có gym của trung tâm tdtt quận or huyện thì rẻ 100-150k nhưng toàn trai thôi :banghead:

Ko bít có máy nào trong phòng gym bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giảm béo mặt đc ko nhỉ? Mặt mình béo wá cơ, lẽ nào quấn đai massage quanh mặt để giảm mỡ :3 hay là đưa mặt cho mấy anh kê tạ vài hôm nhỉ

Ko bít có máy nào trong phòng gym bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giảm béo mặt đc ko nhỉ? Mặt mình béo wá cơ, lẽ nào quấn đai massage quanh mặt để giảm mỡ :3 hay là đưa mặt cho mấy anh kê tạ vài hôm nhỉ
thức khuya nhiều vào thì mặt hóp lại thôi :D mà con gái mặt nhìn nu nu mới dễ thương chứ :cautious: + má nún đồng tiền thì nhéo má sướng tay :ROFLMAO:

@G_G hix bạn ơi. Hnay ngày đầu mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity và ăn kiêng, cả ngày chỉ hơn 2 vốc yến mạch với lại chuối, bưởi và rau. thật sự là đến bh cảm thấy đói, thèm bánh mì T.T liệu mình chỉ ăn bánh mì vào bữa sáng, còn trưa mình ăn táo hoặc chuối với rau luộc,50- 100g ức gà, còn bữa chiều ( trước 4h, mình k ăn bữa tối) mình ăn rau luộc, bưởi và 100g ức gà. Như thế có là quá nhiều k nhỉ? Nếu sáng bỏ tinh bột thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insa xong, đến đêm lại đói, với cũng hơi ít calo thì phải
Mình quen ăn tránh tinh bột rồi nên nạp tinh bột vào cứ sợ bị thừa carb quá ấy, nhưng lc thì lại hơi gò bó vì đôi lúc mình phải di chuyển từ HP-HN khá nhiều, ăn LC hay bị hạ huyết áp nên bị say xe :( mà sau mỗi lần đi xe về đói với mệt nên tự nhiên cơ thể cứ muốn ăn để bù năng lượng ấy. Mà sau đợt LC thành công năm ngoái, tự nhiên mình lại thành ra 1 đứa ăn nhiều vô lối :-< Nên mình sợ bây giờ LC k còn là lối đi đúng cho mình nữa. Giờ mình chọn LC cũng chỉ để có ngày xả carb, tự chiều chuộng bản thân ấy :( trong khi năm ngoái quyết tâm cao độ, giảm từ 53-54 xuống 46. Hồi cấp 3 mình cũng chỉ nặng tầm 46-47 thôi
Nói chung là bây giờ mình vẫn đang chưa biết đi theo đường nào nên cần lời khuyên quá :(
Mình vẫn sẽ insanity, nhg ăn chế độ nào thì chưa quyết đc. 2 tháng trc mình 50kg, nhg sau vụ ăn LC cứ ăn lại xả k cương quyết, tăng lên 55kg mất r. Mình cao m6. Muốn là từ h đến tết ít nhất phải về 50kg, nếu đc 48kg thì càng tốt. Bạn cho mình lời khuyên với :(

Lần sửa cuối:
Ưa Thích: G_G
thức khuya nhiều vào thì mặt hóp lại thôi :D mà con gái mặt nhìn nu nu mới dễ thương chứ :cautious: + má nún đồng tiền thì nhéo má sướng tay :ROFLMAO:
À haha, tui thức đêm trường kì làm việc mà chỉ có mắt thâm chứ mặt hóp ko nổi =]]], mặt có cả lúm đồng tiền 2 bên khi cười nữa, nhưng bư lắm huhu

@G_G hix bạn ơi. Hnay ngày đầu mình bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity và ăn kiêng, cả ngày chỉ hơn 2 vốc yến mạch với lại chuối, bưởi và rau. thật sự là đến bh cảm thấy đói, thèm bánh mì T.T liệu mình chỉ ăn bánh mì vào bữa sáng, còn trưa mình ăn táo hoặc chuối với rau luộc,50- 100g ức gà, còn bữa chiều ( trước 4h, mình k ăn bữa tối) mình ăn rau luộc, bưởi và 100g ức gà. Như thế có là quá nhiều k nhỉ? Nếu sáng bỏ tinh bột thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insa xong, đến đêm lại đói, với cũng hơi ít calo thì phải
Mình quen ăn tránh tinh bột rồi nên nạp tinh bột vào cứ sợ bị thừa carb quá ấy, nhưng lc thì lại hơi gò bó vì đôi lúc mình phải di chuyển từ HP-HN khá nhiều, ăn LC hay bị hạ huyết áp nên bị say xe :( mà sau mỗi lần đi xe về đói với mệt nên tự nhiên cơ thể cứ muốn ăn để bù năng lượng ấy. Mà sau đợt LC thành công năm ngoái, tự nhiên mình lại thành ra 1 đứa ăn nhiều vô lối :-< Nên mình sợ bây giờ LC k còn là lối đi đúng cho mình nữa. Giờ mình chọn LC cũng chỉ để có ngày xả carb, tự chiều chuộng bản thân ấy :( trong khi năm ngoái quyết tâm cao độ, giảm từ 53-54 xuống 46. Hồi cấp 3 mình cũng chỉ nặng tầm 46-47 thôi
Nói chung là bây giờ mình vẫn đang chưa biết đi theo đường nào nên cần lời khuyên quá :(
Mình vẫn sẽ insanity, nhg ăn chế độ nào thì chưa quyết đc. 2 tháng trc mình 50kg, nhg sau vụ ăn LC cứ ăn lại xả k cương quyết, tăng lên 55kg mất r. Mình cao m6. Muốn là từ h đến tết ít nhất phải về 50kg, nếu đc 48kg thì càng tốt. Bạn cho mình lời khuyên với :(
Hi bạn, theo mình nếu bạn tạp insanity thì hao calo nhiều + say tàu xe nặng thì nên ăn kiểu giảm carb, nhưng nếu đc thì vẫn ăn lc để trách tích mỡ, tăng protein + hoa quả ít carb. Bạn có thể ăn trứng luộc, 1 quả 120 mấy calo thì phải, sáng mình ăn 2 quả là no tới chiều... mình ăn trứng còn lòng đào để dễ nuốt. Món này làm nhanh mà nhiều calo nên có thể tranh thủ mang theo bên người ăn lúc bí cấp vì đói. Bạn bị đói vì lượng calo nạp quá ít, tìm món nào calo nhiều mà nạp là đc: thịt gà thịt bò heo bla bla.. Bổ sung thêm vitamin tổng hợp, canxi dạng ống... nói chung bạn nhắm thực đơn mình thiếu chất gì thì bổ sung thêm = đường uống, cơ thể sẽ ko bị yếu đi.

Mình cũng quen ko tinh bột rồi, 1 bữa nọ ăn vs bạn nên đành dùng vài miếng hành tây chiên bột, ăn xong về nặng bụng đau mất mấy ngày, sợ hẳn....

Chọn low carb có 1 ngày xả cũng đc, mình thấy nhiều bạn theo cách này vẫn giảm đc nhưng ko nhanh thôi. Phải kết hợp bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện gắt gao trong những ngày còn lại, để giữ tốc độ chuyển hóa mỡ đều đặn.

Ăn như thế nào cho khỏe, calo in < calo out là bạn ốm ngay ah, đừng ràng buộc mình quá vào ăn uống kẻo stress lại nản ko giảm đc đâu. Bạn thấy mấy người lao động nặng họ ăn cơm, ăn đủ thứ khỏe thế mà vẫn ốm ko? vì họ hoạt động nhiều. Nên mình cứ thế mà triển thôi.

Bật mí với bạn, ngày mai mình sẽ thử 1 hỗn hợp uống trái cây xay giảm cân. Mình thấy nhiều người theo thực đơn này ko cần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục nặng cũng giảm rất lẹ. Có người 10kg/20 ngày, có người 5kg/2 tuần... nói chung có uống là có giảm, tuy nhiên nó chỉ tan mỡ chứ ko săn chắc cơ thể. Mình sẽ chuột bạch kết hợp lc và gym trong 1 tuần, nếu thấy khả quan sẽ bày bạn nha ^__^

mặt nu nu như vầy dễ thương má, nhéo má sướng :3, style t thich là gái tròn tròn (nhưng ko béo) lùn lùn (<1m6), ôm eo nhéo má sướng tay :hilarious:

Trả lời pm cho bạn Mỹ Dung | webthehinh.com nè, mình chỉ nói theo những gì mình hiểu và kinh nghiệm bản thân, có gì sai sót mong các bạn chỉnh nhé:

- Cần giảm bao nhiêu calo để 1 tháng giảm 5kg: Bạn có thể đọc post này, mình có tính sơ qua Low carb - Low Carb và Gym :D | webthehinh.com
---> bạn cần giảm 1.2kg/tuần ~ 200gram/ngày ~ 2000calo 1 ngày. Giảm thông qua ăn uống, thể dục. Tuy nhiên bạn có để ý càng ít cân càng khó giảm nhanh??? vì mỡ của người ốm rất ít, mỡ càng ít giảm càng chậm. Vậy nên việc giảm cân nhanh hay chậm còn tùy tạng người và mức lao động. 1 người làm bốc xếp có ăn như hạm cũng ko thể tăng cân nổi vì điều này. Với lại người ko mập thì ăn ít dễ khiến cơ thể suy nhược ---> cơ thể kích hoạt trạng thái chống đói, càng ko thể tiêu mỡ hay giảm cân mà người lúc nào cũng mệt.
Vậy nên bạn đừng tự ép mình phải giảm bằng đc 4kg/tháng, cứ theo 1 chế độ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện ăn uống kiêng bột thì sẽ có 1 thân hình thon gọn, tuy ko giảm nhiều cân nhưng mỡ sẽ đc thay thế = cơ, lúc đó lại càng đẹp hơn mấy bạn ốm mà bủng beo đấy.

- Ăn ít trái cây đc ko? Được nhé bạn, bạn ăn trái cây ít ngọt, những trái mọng nước như mận, dưa hấu, lê etc... rất tốt cho cơ thể, lại bổ sung nhiều vitamin và nước. Since bạn theo truyền thống kiêng bột thì bạn ko cần phải ăn mỡ nhiều, chỉ cần ăn protein, chất xơ đầy đủ. Nhớ uống nhiều nước, ko đc ít hơn 2l/ngày vì nước làm tăng tốc quá trình chuyển hóa chất ---> 1 cách giảm mỡ. Uống ít nước cơ sẽ tích nước lại, người nặng cân cũng vì nước :D

- Ăn lc 1 tháng rồi ăn lại bt có tănng cân ko? Bạn ăn kiêng theo bất kỳ pp nào mà hết kiêng lại ăn uống vô độ ko kiểm soát + ko bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thì sao ko tăng lại hả bạn? Giảm cân dựa trên quy tắc calo in < calo out. Bạn có ăn như hạm nhưng phải làm việc quần quật cả ngày cũng ko mập nổi. Đg nhiên bạn ko thể hoạt động như thế đc, vậy nên phải ăn kiêng, để calo in < calo out mới giảm cân đc. Riêng mình thì ăn kiêng cũng giống như ăn chay, là 1 lối sống lành mạnh, cho bạn sức khỏe tốt, hạn chế nguy cơ bệnh tật, tiểu đg.. thêm bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào luyện đều đặn thì sẽ ko bh có chuyện tăng cân lại.

- Muốn giảm mỡ đùi và bụng? Chị em nào cũng muốn giảm những vùng này hết, nhưng mỡ cục bộ ở đây rất cứng đầu, rất khó giảm, đòi hỏi bạn phải bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thể dục thôi. Chú ý bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào các bài liên quan đến vùng muốn giảm mỡ, bạn có đk bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym thì càng tốt, cứ hỏi anh hlv muốn giảm chỗ này này thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào máy nào :D còn ko có đk thì phải chạy bộ, ko chạy nhanh nhưng chạy lâu, giảm mỡ đùi tốt. Bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào giảm mỡ thì cứ bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nhẹ, nhưng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lâu, còn tăng cơ thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào nặng dần, tăng cường độ.

Tóm lại là, giảm cân cực đoan ko bh mang lại kết quả tốt, mình từng giảm cân bằng thuốc, kết quả bị rụng tóc, suy thận. Giảm cân nhịn ăn tuyệt thực, cũng tương tự. Giảm cân bằng lc only, giảm đc nhưng sau lại mập lên vì ko có tư tưởng fitness. Bây giờ mình muốn biến giảm cân thành 1 động lực để mình theo fitness mãi mãi, nghĩa là cho dù có giảm đc như mong muốn thì mình vẫn giữ chế độ ăn uống này và bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào gym đều đặn :)

Hiện tại mình đang thử thêm 1 thực đơn uống dietary mới làm từ trái cây, mới ngày đầu thui nhưng cảm nhận rât tốt, uống khá ngon và no dai :) nếu có kết quả giảm cân tan mỡ như lý thuyết thì sẽ phồ biến cho bạn hen <3

Lần sửa cuối:
mặt nu nu như vầy dễ thương má, nhéo má sướng :3, style t thich là gái tròn tròn (nhưng ko béo) lùn lùn (<1m6), ôm eo nhéo má sướng tay :hilarious:
tui thích con gái ốm chắc người, dáng sline, mặc bikini mới đẹp :3 cơ mà mặt tròn quá, đến bố còn bảo mày làm sao giảm dc mỡ mặt mới đẹp :'( còn xúi tui đi gọt hàm sline, nâng mũi cao mới chết

tui thích con gái ốm chắc người, dáng sline, mặc bikini mới đẹp :3 cơ mà mặt tròn quá, đến bố còn bảo mày làm sao giảm dc mỡ mặt mới đẹp :'( còn xúi tui đi gọt hàm sline, nâng mũi cao mới chết
ốm nhìn thíu sức sống, tròn tròn như cục bông gòn ôm ấm :3

ốm nhìn thíu sức sống, tròn tròn như cục bông gòn ôm ấm :3
Chậc, người tui lạnh như băng ấy, đc ấm cũng mừng :hilarious: Ốm quá lòi xương thì thiếu sức sống chứ ốm mà săn chắc thì lại nói ko thích đi? ốm mà sline điên nước đầy đủ, mặc đồ đẹp hơn nhiều :3 mấy anh cũng toàn thích ngắm mấy em sline chứ tròn tròn bông gòn ai ngắm

Chậc, người tui lạnh như băng ấy, đc ấm cũng mừng :hilarious: Ốm quá lòi xương thì thiếu sức sống chứ ốm mà săn chắc thì lại nói ko thích đi? ốm mà sline điên nước đầy đủ, mặc đồ đẹp hơn nhiều :3 mấy anh cũng toàn thích ngắm mấy em sline chứ tròn tròn bông gòn ai ngắm
tùy sở thix mỗi ng`, có ng` thích chân dài dáng đẹp, có ng` thích lùn lùn be bé dễ thương để dễ ôm gọn trong tay :3