Chạy bộ Xin tư vấn mua giày chạy bộ

Tình hình là em mới tham gia bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào môn chạy bộ đc nửa tháng, mà chạy toàn bị đau má trong ống đồng. Tìm hiểu thì biết đây là tình trạng chấn thương môn chạy bộ này mà nguyên nhân do giày chạy đến 70%. Em xác định lâu dài với môn này chạy đều hàng ngày nên cũng cần sắm 1 đôi tử tế mà giờ mới tham gia nên cũng chưa tìm hiểu được nhiều. Chọn giày phù hợp với chân mình cần biết gì không, giá cả và nơi mua hợp lý? Em ở Hà Nội! Em xem qua Nike với Adidas mà giá chat quá :(. Khả năng tiết kiệm là tốt trước mắt rồi sắm đôi ngon sau. Ai đã đang tham gia chạy tư vấn giúp em với, thank mọi người!

bạn có thể mua bitis. mình có một đôi 650k. dùng bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào insanity thấy ok. dở một cái là rất dễ trượt khi sàn gạch men có mồ hôi. trong khi đôi asia 100k thì bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào ngon.:banghead:

các bác tư vấn giá, nơi mua hộ e với, mình chạy nên bê tông là chính nên cũng không lo khoản trơn trượt

Bạn tham khảo bài này trước khi mua nhé :)

Mua giày chạy bộ: Coi chừng hàng giả, hàng dỏm! • Yêu Chạy Bộ
Chọn mua giày chạy bộ

Nếu mới chạy thì bạn ưu tiên loại đệm dày một chút để tránh chấn thương đầu gối, ống đồng, không nên chọn các dòng đế mỏng, linh hoạt như dòng Nike free. Nếu chân thuộc loại neutral (giống đa số mọi người) thì bạn có thể để ý đến các giày như Adidas Supernova Glide Boost (giá store vn 3tr), Adidas Energy Boost (giá 3tr6) hoặc Nike Air Zoom Pegasus (khoảng 2tr5) nhé. Hoặc một số giày được đánh giá cao khác:

+ Mizuno Wave Hitogami
+ Mizuno Wave Inspire
+ Asics Gel Nimbus
+ Asics Gel Kayano (chân loại Stability)
+ Asics Gel Noosa Tri

Tại Việt Nam có store của Nike (ACFC phân phối) và Adidas nên có thể mua hàng chính hãng được, mizuno và asics đều chưa có phân phối chính thức nên nếu mua cần chú ý nguồn gốc. Không biết có phải chính sách của ACFC không nhưng mình thấy Nike ngoài HN ít sale lắm, không sale nhiều như trong HCM. Adidas thì tầm tháng 11 sẽ sale 30-50%, mình cũng đang chờ dịp này để mua đôi Supernova gilde 7 đây :). Đợt 21/6 này bên Adidas japan đang sale 30%, nhìn sốt hết cả ruột :LOL:

Lần sửa cuối:
các bạn tư vấn giúp mình giữa 2 đôi nike air zoom vomero 11 nike flyknit lunar 3 thì đôi nào chạy tốt hơn vậy. Thanks
Cho hỏi chân mình đi vớ đo chân trái khoảng: dài 26,3cm rộng 10,5cm. Chân phải khoảng: dài 26,8cm rộng 10,5cm. Vậy nếu order vomero 11 thì nên order size US nào và chọn bề rộng(wide) thế nào D hay 2E vậy.Thanks

các bạn tư vấn giúp mình giữa 2 đôi nike air zoom vomero 11 nike flyknit lunar 3 thì đôi nào chạy tốt hơn vậy. Thanks
Cho hỏi chân mình đi vớ đo chân trái khoảng: dài 26,3cm rộng 10,5cm. Chân phải khoảng: dài 26,8cm rộng 10,5cm. Vậy nếu order vomero 11 thì nên order size US nào và chọn bề rộng(wide) thế nào D hay 2E vậy.Thanks
Bạn xem bảng quy đổi sang bề ngang giày chạy nhé ( 1 in = 2.54cm). Thông số chân bạn thì sẽ đi US10 bề ngang chân bạn là 10.6cm gần = 4 3/16 in nên 2E sẽ là hợp lý.

Bạn xe

Nhờ bạn feddy xác định cho kiểu chân mình là loại gì với, có hợp với Gel Nimbus 18 không vậy? Đang tính chờ tháng 11 có đợt giảm giá nhân ngày black friday thì quất 1 em.

Thanks.

Nhờ bạn feddy xác định cho kiểu chân mình là loại gì với, có hợp với Gel Nimbus 18 không vậy? Đang tính chờ tháng 11 có đợt giảm giá nhân ngày black friday thì quất 1 em.

Thanks. Xem đính kèm 102767
Nimbus okie nhưng chú ý xíu về bề ngang giày, Nimbus hẹp bề ngang. Nhìn qua hình k chính xác 100% nhưng có thể chân bạn hơi bè bề ngang đúng k? Nếu đúng vậy thì để chắc ăn, bạn order giày Nimbus có bề ngang 2E sẽ thoải mái hơn đó.

Nimbus okie nhưng chú ý xíu về bề ngang giày, Nimbus hẹp bề ngang. Nhìn qua hình k chính xác 100% nhưng có thể chân bạn hơi bè bề ngang đúng k? Nếu đúng vậy thì để chắc ăn, bạn order giày Nimbus có bề ngang 2E sẽ thoải mái hơn đó.
Thank feddy, đúng là Nimbus bị hẹp phần mũi, mình đi hơi kích, đành phải chuyển dòng Evate3 thì sao nhỉ?