Mọi người cho mình hỏi nên cầm thanh đòn kiểu nào?

đẩy ngực kiểu 1 cho nó an toàn,kiểu 2 chỉ xài khi kéo xô để giảm lực tác động vào tay và tăng lực tác động vào xô nhiều hơn.

Kiểu A để bảo vệ cổ tay và tính mạng nhé.

Kiếu B phải ngữa cổ tay, nếu ko thanh đòn sẽ rớt. Gây đau cổ tay nếu tập nặng. Lỡ rớt thành đòn tạ thì chỉ bị vỡ lồng ngực thôi bạn ah, 1 số tác dụng phụ là tạch tại chỗ, nôn mữa ra máu,....Ngoài ra ko có gì đáng lo ngại về kiểu B này cả. :)

Đây là chủ đề bàn từ lâu lắm rồi. Tùy người mà tùy cách. Nhưng cách A đc khuyến khích, B thì ko.

đẩy ngực kiểu 1 cho nó an toàn,kiểu 2 chỉ xài khi kéo xô để giảm lực tác động vào tay và tăng lực tác động vào xô nhiều hơn.
Kiểu A để bảo vệ cổ tay và tính mạng nhé.

Kiếu B phải ngữa cổ tay, nếu ko thanh đòn sẽ rớt. Gây đau cổ tay nếu tập nặng. Lỡ rớt thành đòn tạ thì chỉ bị vỡ lồng ngực thôi bạn ah, 1 số tác dụng phụ là tạch tại chỗ, nôn mữa ra máu,....Ngoài ra ko có gì đáng lo ngại về kiểu B này cả. :)

Đây là chủ đề bàn từ lâu lắm rồi. Tùy người mà tùy cách. Nhưng cách A đc khuyến khích, B thì ko.
sao mình xem 1 số video của anh Duy Nguyễn thì a Duy khuyên là nên cầm kiểu B, vì kiểu B hạn chế việc khóa khớp vai và ăn vào ngực hơn, với mình thấy a Duy cầm theo kiểu B đẩy ngực 120-140kg có sao đâu ta :rolleyes:
lúc trươc minh bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào kiểu a..nhưng giờ chuyển sang kiểu b rồi :D
bạn giống mình, trước đây cũng cầm kiểu A, sau này chuyển sang kiểu B :D

bao tay thì lien cmg quan nhỉ :confused:
Con gái sợ chai tay ah ?
thì nếu ko có bao tay thì độ ma sát kém, huống hồ nó còn ra cả mồ hôi dính vô thanh đòn =>rất trơn, dễ bị tuột. còn đeo bao tay thì độ ma sát tốt hơn. có điều cầm kiểu B nâng tạ nặng thì cổ tay nó đau thật cơ mà e thấy chỉ đau nhất thời thôi chứ vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt mà :rolleyes::rolleyes:

ờ hớ, kiểu C có vẻ khả quan nhỉ, mai e thử xem. e thì chỉ xài bao tay thôi còn những cái quấn gối hay đai lưng gì ấy....quan điểm của e cũng giống bác....mấy cái đó chỉ dành cho đàn bà :D
Quấn gối+đai lưng dành cho đàn bà? Bao tay dành cho đàn ông? Hỏi không phải chứ cậu biết DL và Squat không?

nói tóm lại đừng nghe lời bọn THOL aka Duy Nguyễn :meh::meh::meh::meh:
sao vậy bác, thấy a Duy chia sẽ nhiều kiến thức mà o_O
Quấn gối+đai lưng dành cho đàn bà? Bao tay dành cho đàn ông? Hỏi không phải chứ cậu biết DL và Squat không?
đang nói chơi thôi mà bác...ý là mình ko xài cái này thì bảo cái đó dành cho đàn bà..bác làm gì nóng thế :nailbiting:
e DL chỉ đc 100kg/8rep nên cũng ko xài đai làm gì :) còn squat đúng là e ko biết squat thật, e chỉ chơi đạp đùi thôi :D

sao vậy bác, thấy a Duy chia sẽ nhiều kiến thức mà o_O

đang nói chơi thôi mà bác...ý là mình ko xài cái này thì bảo cái đó dành cho đàn bà..bác làm gì nóng thế :nailbiting:
e DL chỉ đc 100kg/8rep nên cũng ko xài đai làm gì :) còn squat đúng là e ko biết squat thật, e chỉ chơi đạp đùi thôi :D
Riêng cái vụ deadlift uỡn lưng là đủ đánh giá độ shit lift của hắn rồi. Cầm kiểu B khoẻ hơn, dễ chết hơn, ngoài ra ko có gì đáng ngại

thì nếu ko có bao tay thì độ ma sát kém, huống hồ nó còn ra cả mồ hôi dính vô thanh đòn =>rất trơn, dễ bị tuột. còn đeo bao tay thì độ ma sát tốt hơn. có điều cầm kiểu B nâng tạ nặng thì cổ tay nó đau thật cơ mà e thấy chỉ đau nhất thời thôi chứ vẫn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào tốt mà :rolleyes::rolleyes:
Bao tay lam tang ma sat, tot hon tay khong ? Moi biet :ROFLMAO:

Sao may cuoc thi cua pro, tu bodybuilder , lifter den strongman, ai ai cung tay ko ? Sao ko mang bao tay cho khoi tuot ?

Bao tay lam tang ma sat, tot hon tay khong ? Moi biet :ROFLMAO:

Sao may cuoc thi cua pro, tu bodybuilder , lifter den strongman, ai ai cung tay ko ? Sao ko mang bao tay cho khoi tuot ?
ủa, hình như e thấy họ có sừ dụng cái bột gì màu trắng mà, thế theo bác cái bột trắng đó dùng để làm gì mà họ phải xài? sao ko để tay ko thi luôn?

ủa, hình như e thấy họ có sừ dụng cái bột gì màu trắng mà, thế theo bác cái bột trắng đó dùng để làm gì mà họ phải xài? sao ko để tay ko thi luôn?
bột khô để giúp tay ko bị ướt, cầm khỏi tuột đấy.
nói như bác mới đúng, tay phải khô ngta mới bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào đc, đó là lí do phần lớn mọi người đều trang bị bao tay hoặc miếng lót để tránh dính mồ hôi.
:ROFLMAO: Phần lớn mọi người không mang bao tay

đừng phán như đúng rồi nữa. làm tôi chết cười :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:

Bác nào tay mồ hôi trơn cầm cục tạ nặng 1 tí bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào lateral khó lắm :v cứ bị tụt hoài :)))