[Hỏi đáp] về sản phẩm thể hình whey, whey protein

FascistKid

Trial Admin
Ban Quản Trị
Chủ đề dành cho các anh chị em thảo luận về whey, whey protein. Các bài hỏi đáp về whey, whey protein sẽ được gộp vào bài này để tiện theo dõi và trả lời.

Last edited by a moderator:
Đây. Nó tác dụng hiệu quả nhất sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong vòng 45 phút uống vô. Nó sẽ giúp hồi phục các cơ và làm bự nhanh hơn. Whey Protein cũng nghĩa là bột protein đó.

cái này có trong top mass phải không nhỉ, uống trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được không,

Thì trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào là khi sáng sớm mở mắt ra là uống, sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào trong vòng 45 phút và sáng ngày hôm sau.

nói chung là khi vận động xong thì ta nên uống vì nó có tác dụng làm phục hồi cơ, bổ sung thêm chất đạm cho cơ thể, như kiểu xe máy chạy lâu thì phải thay dầu ý mà hehehe

Mình không có thời gian nên bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào chiều, 18h, sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì về nhà ăn tối, thế thì uống lúc nào là hợp lý nhỉ, vì 45 phút sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì cũng là lúc ăn tối rồi

hell967452

Global Smod
uống trước khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 30 phút
hoặc
sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 30 phút
hoặc
giữa 2 bữa ăn liên tiếp

trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bác uống cũng được, lúc đấy cơ bắp đang vận động nên cần chất , trước khi vào bữa cơm uống cũng được có sao đâu.

hell967452

Global Smod
trong khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào bác uống cũng được, lúc đấy cơ bắp đang vận động nên cần chất , trước khi vào bữa cơm uống cũng được có sao đâu.
ban đầu tớ cũng giống y như bạn
cũng nghĩ đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì nên uông mới tốt :oops:
nhưng thật ra đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mà uống thì ngay lập tức hiệu quả của các chất dinh dưỡng sẽ bị giảm ít nhất là 50% ngay lập tức :(
cái này khoa học đã chứng minh
khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào thì máu không nằm ở ở dạ dày hay ở ruột mà nó đổ dồn chủ yếu hết qua các cơ để vận chuyển oxi và khí cacbonic ra khỏi cơ bắp
đó là phản ứng tự nhiên
nên nếu lúc đó mà uống thêm vào
máu sẽ không thể tiếp nhận đầy đủ các chất dinh dưỡng mà chỉ tiếp nhận một phần , vì phần còn lại không có máu để tiếp nhận , máu đã bận đi làm "lao công" cho cơ bắp rồi :(
thế nên : không bao giờ uống khi đang bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào !!!

trước khi vào bữa cơm uống cũng được
nhưng hình như bác chưa bao giờ dùng cái *********** này
bởi vì ..... nó rất ngọt (chep chep chảy nước miếng rồi này)
khi uống vào sẽ gây cảm giác no
lửng bụng
lúc đó ăn sẽ không còn ngon miệng ~~~~> ăn ít ~~~~~> thiếu chất ~~~~~> giảm cơ bắp

Thế một ngày uống mấy lần hả các bác?
Các bác dùng loại gì, chi phí 1 tháng cho loại này của các bác là bao nhiêu, cho mình tham khảo để còn liệu liệu
Thanks!

Mình xài loại này. Bảo đảm ko hiệu wa trả lại. Mà uống cũng đâu có ngọt đâu. Có điều chi phí cho bình này hơi tốn kém so với vn. 122 Aus $ cho hũ 2kg.

thachsanh

Don Vittorio
Ban Quản Trị
Mình xài loại này. Bảo đảm ko hiệu wa trả lại. Mà uống cũng đâu có ngọt đâu. Có điều chi phí cho bình này hơi tốn kém so với vn. 122 Aus $ cho hũ 2kg.
1.5 triệu tiền việt đó em. Xài được bao lần thì hết. Ví dụ như em thì một hộp em dùng trong bao lâu?

Em thì đây là lần đầu xài hũ này. 1 hũ 2 kg, mỗi lần uống là 2 muỗng thì là 40gr. Vậy trung bình ngày 4 muỗng nếu ngày đó bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Sáng 2 muỗng khi thức dậy + 2 muỗng sau khi bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào. Tính ra nếu 1 tuần bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 3 buổi thì sẽ là 12 muỗng trong 1 tuần. Mà nếu mỗi lần 2 muỗng thì hũ 2kg sẽ chia ra được 50 muỗng. Nếu vậy thì cỡ 1 tháng hơn cỡ 1 ngày là xong hũ đó.

Cái WPI+ này ở Vietnam chưa có bán với lại hơi đắt, bên Úc 122 AUS$ về Vietnam chắc phải 150 AUS$ hehe
Ở VN thấy chủ yếu là Massive weight gainer, Magnum Whey II, Amino, Muscle Juice ...
của Mega Pro với Ultimate Nutrition
Có ai dùng chưa ạ cho ý kiến với

Mấy loại đó toàn là tăng cân với kích thích cơ bắp ko. Mình thì có dùng wa các loại tăng cân 1 thời gian nhưng đã dừng rồi. Các bạn nên uống Whey Protein là hay nhất. Loại này nó vừa phục hồi cơ vừa giúp bự hơn nhưng ko lên cân.

Mấy loại đó toàn là tăng cân với kích thích cơ bắp ko. Mình thì có dùng wa các loại tăng cân 1 thời gian nhưng đã dừng rồi. Các bạn nên uống Whey Protein là hay nhất. Loại này nó vừa phục hồi cơ vừa giúp bự hơn nhưng ko lên cân.
làm 1 phát 2 muổng chắc toi tháng lương của em:confused:

Mình cũng đang dùng các sản phẩm của Ultimate Nutrition, thấy cũng OK, giá cả phải chăng so với nhãn khác cùng loại.

Em cũng đang dùng Massive weight gainer, không biết có lên được chút đỉnh nào không, muốn lên tầm 10 kg nữa cho ngọt :)

:whistle:
TÌNH HÌNH LÀ TẠI HẠ CÓ ĐK VỀ KINH TẾ HƠI KÉM 1 CHÚT,
KHI TẬP THỂ HÌNH THÌ EM CỐ GẮNG NẠP ĐỦ LƯỢNG PRO BẰNG ĐƯỜNG ĂN.
NẾU KO ĐỦ TIỀN TÁNG CẢ AMINO VÀ WHEY CÙNG 1 LÚC THÌ CÁC BRO CHO HỎI NÊN ƯU TIÊN UỐNG CÁI NÀO TRƯỚC.
THEO TẠI HẠ ĐỌC THẤY TÁC DỤNG CHÍNH CỦA 2 THỨ ĐÓ LÀ:
- AMINO: TẠO HOOCMON GIÚP QUÁ TRÌNH ĐƯA PRO HÌNH THÀNH CƠ BẮP NHANH HƠN.( CÓ PRO MÀ KO CHUYỂN HÓA KỊP CŨNG PHÍ)
- WHEY: CUNG CẤP PRO DỒI DÀO.(KO CÓ MÀ CHUYỂN HÓA CŨNG TIÊU)
NHƯ VẬY TẠI HẠ THẤY CHƯA CÓ ĐỦ ĐK THÌ MUA AMINO UỐNG TRƯỚC, VÌ LƯỢNG PRO MÌNH ĂN HÀNG NGÀY CŨNG CÓ TƯƠNG ĐỐI, KO THỂ KO CÓ, CHỈ CÓ THIẾU CHÚT SO VỚI YÊU CẦU THÔI.
VẬY CÁC BRO UYÊN THÂM VỀ DINH DƯỠNG ƠI GIÚP TẠI HẠ CÁI.
THANK(y)

Amion acid là chất dung môi, hỗ trợ thôi bạn ơi !
Có bột mới gột lên hồ, nếu bạn có thể cố xài whey thì xài whey, trong nhiều loại whey đã có amino rồi->tiết kiệm+hiệu quả !
Nếu bạn hấp thụ ko tốt thì nên xài amino trước cũng được !

BÁC HZ CHO TUI XIN CÁI ADD UY TÍN MUA WHEY, MUA LOẠI WHEY NÀO CHO NGƯỜI MỚI TẬP NHƯ TUI, CƠ BẮP CHƯA TO NHƯNG ĐÃ CÓ HÌNH THÙ (NẾU SỢ MOD BAN NICK THÌ GỬI TIN NHẮN NHÉ:d)
THANK
AH TUI Ở HÀ NỘI

BÁC HZ CHO TUI XIN CÁI ADD UY TÍN MUA WHEY, MUA LOẠI WHEY NÀO CHO NGƯỜI MỚI TẬP NHƯ TUI, CƠ BẮP CHƯA TO NHƯNG ĐÃ CÓ HÌNH THÙ (NẾU SỢ MOD BAN NICK THÌ GỬI TIN NHẮN NHÉ:d)
THANK
AH TUI Ở HÀ NỘI
1 tuần bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mấy buổi, bạn có thể dành bao nhiêu k để xài whey/ngày !??

1 tuần bạn bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào mấy buổi, bạn có thể dành bao nhiêu k để xài whey/ngày !??
1m65, 56kg
1 tuần tui bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào 5 buổi , 2 buổi chính là thứ 7, cn.
1 tháng có thể dùng 500k cho thực phẩm chức năng.
Chủ yếu là ăn ngoài vào, money it mà, ăn uống thì như hôm nọ bác bảo tui phải nạp 140g pro/ 1 ngày.
1 ngày cũng cố gằng 500g thị bò(600g ức gà) 4 trứng, 3 chuối, 2 bịch sữa ko đường, 8 bát cơm( do cv tui phải ăn nhiều cơm)
ah cho tui hỏi luôn ở khu bạch mai - trương địng có phòng th nào uy tín ko
golden gym ở bạch mai bet365 chau a_link bet365 mới nhất_bet365 như thế nào được ko bác